Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

=== อี หก (E6) ===

ตั้งแต่มือถือหายเนี่ย ตั้งมา2กระทู้แล้ว อย่าเพิ่งเบื่อนะครับ

ตอนนี้มีตัวเลือกในใจที่คิดว่า ใช่ ต้องใช่แน่ๆแล้ว 2ตัว คือ

อี ... หก ... E6 VS  K790i

ผมเพิ่งรู้ว่ามีมือถือรุ่นนี้อยู่ ทีแรกนึกว่ามันจะแพง เห็นรูปแล้วก็ดูผ่านๆ เพราะตั้งงบใว้ไม่เกินหมื่น เพราะไม่มีตังค์  แต่พออ่านในห้องนี้มา2วัน เห็นบอกราคา8พัน ถึงกับ อึ้ง ทึ่ง ไม่นึกเลยว่าราคาเท่านี้เอง คราวนี้ก็อยากให้เพื่อนเปรียบเทียบให้หน่อย

ความจริงเข้าไปอ่านที่ Smart Search มาเยอะอยู่เหมือนกัน เรื่องของ E6 แต่มันคาใจอ่ะครับ  อยากรู้  ก็เลยต้องมาตั้งกระทู้

อี หก
    1.ผมชอบรูปทรงมากๆ เรียบๆง่าย แต่ดำดุดัน และคลาสสิค จะมองผู้หญิงผมก็ชอบมองคนสวยๆ โทรศัพท์ ผมก็ชอบรูปทรงที่ถูกใจ เพราะถูกใจผมจริงๆ  

2. หลายๆความเห็นบอกว่า อี หก ฟังเพลงดีมากๆ อันนี้ผมก็ไม่รู้เพราะไม่เคยฟัง แต่มันมีรูแจ็ค 3.5 มาให้นี่สิ ชอบมากๆ เพราะเคยใช้ SE มีตัวแปลงมาให้ เสียบกับสายหูฟัง ยาวเกะกะไปกันใหญ่ เพราะผมซื้อหูฟังดีๆใว้หลายตัวอยู่เหมือนกัน

3. เมนูใช้งานเท่าที่เห็น เมนูสวย ชอบครับ แต่เรื่องใช้งานคงต้องศึกษาสักหน่อย  เพราะพอเปลี่ยนค่ายทีไร งงการใช้งานทุกที เชื่อไหม ตอนนี้ผมยังใช้ โนเกีย ไม่เป็นเลย

4. ที่อยากกลับมาหาโมโตมากๆ เพราะ ดวง+โหงวเฮ้งผมเหมาะมั้ง เคยใช้ Moto E356 มั้ง ใช้ได้เกือบ2ปี พี่ขอเอาไปเป็นเครื่องสำรอง ผมเปลี่ยนมาใช้ K750i กับ K810i ไปแล้ว2เครื่อง moto ตัวนั้นพี่เค้ายังอยู่เลย -_-'

K790i
    1. ผมติดอารยธรรมโซนี่ครับ แต่ก็ชอบเมนูการใช้งานของ SE มากๆ เล่นง่าย ใช้ง่าย

2. กล้องของตัวนี้คงดีกว่า อี หก มากๆ ใช่ไหมครับ เคยใช้ K810 ก็ชัดดี เคยใช้ 750 ก็ชัดดี แต่ไม่รู้ตัว 2ล้าน ของอี หก จะเป็นไง แต่ว่าก็ว่า ส่วนใหญ่ผมใหญ่ผมก็ถ่ายรูปลงตาม Webboard เท่านั้น ไม่เคยปริ้น ไม่เคยเอาไปอัด แต่ก็อยากได้ชัดๆใว้ก่อน

3. เสียงเพลง อยากให้ลองเปรียบเทียบทั้ง2ตัวว่าอันไหนฟังมันส์กว่ากัน ไอ้รายละเอียดเสียง เสียงคนร้องนิ่ม เสียงแจ็คกังวาน อันนี้ไม่เอาอ่ะครับ เพราะส่วนใหญ่ผมจะฟังจากมือถือเฉพาะเวลาขึ้นรถเมล์ หรือไปทำธุระข้างนอกอ่ะครับ ส่วนถ้าฟังเอารายละเอียดเสียงมากๆจะฟังจากเครื่องอื่น เวลาทำงานหรืออยู่ห้องเงียบๆครับ

4. FM อันไหนรับคลื่นได้ดีกว่ากันครับ เพราะตัว K810i รับชัดดี 790 ก็น่าจะเหมือนกัน ที่สำคัญถ้ารับ 99.0 ชัดจะดีมากๆๆๆๆ 5555+ เอาใว้ฟังบอลน่ะครับ บางทีทำงานตรงบอลเตะไม่มีที่ดู อาศัยโทรศัพท์นี่แหละ  ตัวอีหก เปิด FM ออกลำโพงได้ไหมครับ เพราะบางทีฟังกันหลายคน

ที่สำคัญที่สุดครับ
    เสียงสนทนาเวลาโทร ตัวไหนดีกว่ากันครับ เพราะยังไงมันก็เป็นโทรศัพท์ เพราะ หลายๆครั้งที่ไปข้างนอกที่มีเสียงดังๆหน่อย SE จะไม่ค่อยได้ยินแล้ว ขนาดเร่งสุดนะ (หรือผมหูตึงก็ไม่รู้)แต่เคยเอาโทรศัพท์ของเพื่อน SS เสียงสนทนามันดังกว่า SE ชัดเจนเลย

ขอโทษครับ พอดีวันนี้ว่างๆ เขียนซะยาวเหมือนรีวิวเองเลย 555+

ยังไงช่วยชี้แนะด้วยครับ  ยังไงจะเสียตังค์ทั้งที ขอดีๆสักเครื่องครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : & ผีบ้า & - [ 16 เม.ย. 51 17:24:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom