Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

NOKIA 2630 EDGE Class ไหน ครับ ทำไมมันช้าจังเลย

คือก่อนหน้านี้ผมจะใช้
    เน็ทของดีแทคทุกวันทำงาน จ ถึง ศ
    เป็น SS E690 + HP Pavilion
    แล้วทีนี้ ผมเปลี่ยน แลปทอปใหม่ เป็น MBA

ลองต่อกับ E690  แล้ว ไม่ได้ ไปที่ศูนย์บริการลูกค้าดีแทคแล้วก็ ต่อไม่ได้ แต่ ลองใช้ โนเกียของ เพื่อน กับของพี่พนักงาน ต่อได้

เลยไปซื้อ  2630 ราคาถูกที่สุดที่มี EDGE + Bluetooth

ตอนก่อนซื้อผมก็ ดูนะ ใน เวปมือถือแห่งนึง ก็บอกว่า  2630 GPRS/EDGE Class 10

แต่ทำไม มันช้าแบบรู้สึกได้เลยอะครับ

สมัยที่ต่อกับซัมซุง มันไวกว่านี้ นะ
    ยังไง วัดดูก็ได้  200k นิดๆ
    นั่งเล่นก็ที่เดิม ไม่ได้ย้ายไปไหน
    เพียงแต่เปลี่ยนมือถือกับโนตบุค

แบบนี้ เป็นไปได้ไหม ครับ ที่ โนเกีย  2630 ตัวนี้ มันจะเป็น  Class 6

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : mm_takky - [ 3 มิ.ย. 51 13:20:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom