CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

TrueMove ทุบราคา Internet Package ||| เพื่อนๆว่า AIS & DTAC ควรลดราคาเพื่อรักษาลูกค้าไหม? (ความเห็นเชิงการตลาด)

ควรลด (27 คน)
      ไม่ควรสนใจTrueMove (15 คน)
      ไม่ออกความเห็น (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 42 คน

64.29%
     35.71%
     0.00%

ส่วนตัวผมนั้น ผมกำลังคิดเล่นๆ ในวันนี้ว่า..

ถ้า AIS DTAC ไม่ลงราคามาเป็นคู่ปรับกับ Truemove  มันจะเป็นยังไง
    แล้วถ้า AIS DTAC ลดราคาลงมาแล้ว จะลดได้หรอ มันจะถึงทางตันของเทคโนโลยี internet ไร้สายที่มีต้นทุนและข้อจำกัด ของ DTAC และ AIS หรือป่าว โดยเฉพาะ AIS

อันนี้ไม่เกี่ยวกับการไซโค หรือ ปุกปั่นระดม หรือ กดดันผู้ให้บริการนะครับ

แต่อยากรู้ความคิด ชาว MBK ครับผม

จากคุณ : BOYZ_AMAKUSA - [ 25 ก.ค. 51 18:01:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com