Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

และแล้วปาฏิหาริย์(ที่จะทำให้ลูกค้าได้เปรียบ) ก็ไม่เกิดขึ้นใน AIS จริงๆ (กระทู้โฟนวัน)

สืบจากกระทู้อันร้อนแรงของ เซเรเนด ซื้อโฟนวันลด ชุด 901+101 ราคา 4470 บาท
    ซึ่งเหตุนี้ทำให้ผมเองซึ่งเป็นคนแรกๆที่ซื้อ และไม่ได้รับการประชาสัมพันธ์ตรงนี้ ซื้อมาในราคาเต็ม 8990 บาท

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6896534/T6896534.html

ผมจึงเกิดความคิดหวังเล็กๆขึ้นมาว่า ลองให้ทางทีมเอไอเอส ตรวจสอบหนทาง(อันมืดมน)ให้ดีกว่าว่า จะมีโอกาสไหมที่จะได้ส่วนต่างคืน กรณีที่เราเองก็มีสิทธ์ในเซเรเนด จึงเริ่มส่งเรื่องไปหลังไมค์ บอกตามตรง ว่าไม่เคยคิดว่าจะได้อ้อยที่อยู่ในปากช้างเลย

แต่หลังจากCCรับเรื่อง ก็เหมือนความหวังที่เลือนลางจะปรากฏเค้าลางขึ้นมา เมื่อเย็นวานนี้ CC โทรมารับข้อมูล สถานที่ซื้อ วันที่ เวลา และรายละเอียดเบอร์จากผมเพิ่มเติม ประหนึ่งว่าพอมีทางแล้ว

ตกดึกทางเอไอเอสก็บอกให้ผมแฟกซ์ใบเสร็จไปให้ ผมก็ขอเปลี่ยนเป็นสแกนไปแทน ซึ่งก็รีบส่งไปให้ทันทีที่ทีมงานต้องการ พร้อมกับรอการติดต่อกลับมาด้วยความจดจ่อ

บ่ายแก่ๆวันนี้ทางทีม CC ก็แจ้งให้ผมทราบว่า ชิ้นเนื้อที่เอามาล่อผมตลอดหลายวันที่ผ่านมาคงให้กินไม่ได้แล้ว เพราะใบเสร็จที่ผมส่งมาเป็นใบเสร็จจากเทเลวิซ ซึ่งไม่รว่มโครงการ

ถ้านั่นเป็นเหตุผลของการไม่ได้รับเงินส่วนต่างคืน หรือเหตุผลที่ทำให้ผมพลาด ซึ่งถ้าผมซื้อมาจากเทเลวิซ ตามที่หลักฐานบอก ผมคงไม่รู้สึกอะไร

แต่ประเด็นคือ ผมซื้อที่ AIS Shop Central World จริงๆ คำถามคือสาขานั้นเป็นสาขาใหญ่ แล้วเค้าขายกันแบบนี้ เขียนใบเสร็จให้ผมแบบนี้ แล้วจะให้ผมทำยังไง
    ถ้า AIS CTW ไม่ได้ขายแบบนี้ นั่นคือผมโกหกผมยอมรับ แต่นี่ผมผิดอะไร ?

ผมบอกทีม CC ว่า เช็คสาขาเลยว่าเค้าขายกันแบบนี้โดยการเขียนใบเสร็จแบบนี้จริงๆ ถ้าอย่างนี้ก็แสดงว่าการขายมือถือทุกเครื่องของสาขานั้น ก็ไม่เป็นไปตามมารตฐานของ AIS สิ เพราะใบเสร็จเป็นเทเลวิซ
    ผมเป็นลูกค้า ผมจะไปคอลโทรลอะไรได้
    หรือเช็คขั้วใบเสร็จดูก็น่าจะได้ เพราะวันนึงๆจะขายได้สักกี่ตัวกัน แม้แต่พนักงานทั้งสองคน ผมก็จำได้แม่น

แต่เอาเถอะครับ ไม่ได้ก็ไม่ได้ เสียใจเหมือนกัน เพราะผมพลาดในเงื่อนใขที่ผมไม่ได้ทำผิดอะไรเลย หรือผมผิดที่หวังมากไป

ใบเสร็จครับ

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 51 19:19:03

จากคุณ : hip_boy - [ 19 ส.ค. 51 19:13:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom