Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถาม feedback เกี่ยวกับซิม Happy หายหรือชำรุดค่ะ

ถ้าเกิดไม่ได้ลงทะเบียนซิม แต่ใช้งานมาเกินหนึ่งปีแล้ว สมัครสมาชิก Happy

Bank ไว้ด้วย ถ้าซิมชำรุด..เราไปขอทำใหม่จะเสียเงินค่าทำซิมมั้ยคะ

และถ้าซิมหายโดยยังไม่ได้ลงทะเบียนซิม แต่ใช้งานมาเกินหนึ่งปี สมัครสมาชิก

Happy Bank ไว้ด้วย ไปขอทำซิมใหม่จะเสียเงินค่าทำมั้ยคะ ถ้ายังไม่ได้ลง

ทะเบียนซิม ต้องไปแจ้งความซิมหายก่อนมาทำซิมใหม่หรือไม่  

และมีวิธีเช็คมั้ยคะ ว่าซิมที่ใช้อยู่ลงทะเบียนในชื่อใคร โดยกดจากตัวเครื่อง

เพราะบางทีฝากซิมไปลงทะเบียน จำไม่ได้แล้วว่าซิมไหนลงทะเบียนในชื่อ

ใครบ้าง

ถ้าซิมลงทะเบียนในชื่อ A  ต่อมาซิมเกิดชำรุดหรือหาย  B จะเป็นคนไป

แจ้งทำซิมใหม่ได้หรือไม่ ต้องนำหลักฐานอะไรไปบ้าง

ตามหลักในการลงทะเบียนซิมต้องนำหลักฐานอะไรไปบ้างคะ เคยไป

ลงทะเบียนซิม แค่เอาสำเนาบัตรประชาชนของเราและบอกหมายเลข

โทรศัพท์ที่ต้องการลงทะเบียน..แค่นี้ถือเป็นหลักฐานการลงทะเบียน

แล้วใช่มั้ยคะ

จากคุณ : ต้นไม้กับสายน้ำ - [ 20 ส.ค. 51 04:21:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom