Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

...ดีแทค แย่มาก โทรมาหลอกคนแก่เปลี่ยนโปร จนค่าโทรแพงขึ้นเท่าตัว ...

หลงรัก ทำได้งัย หลงรัก

...ผมเป็นลูกค้าดีแทคมาเป็น10ปี เพราะที่ผ่านมาดีแทคก็ไม่เคยมีปัญหา...
    ...วันนึงพ่อประสบอุบัติเหตุ รถมอเตอร์ไซค์ล้ม ต้องนั่งรออยู่นานไม่รู้จะติดต่อใครให้ช่วย...
    ...ผมเลยเปิดเบอร์ให้คุณพ่อ กว่าจะกล่อมให้ท่านใช้ได้ก็พูดอยู่นาน...
    ...โดยเปิดเป็นชื่อผม และจะเป็นคนไปชำระค่าบริการทั้งสองเบอร์เองเสมอ...
    ...ซึ่งก็ใช้โปรเดียวกันมาตลอด คือ Zad plus ...

...แต่Zad plus จะหมดอายุทุก6เดือน โดยทุกครั้งจะมีsms มาบอกว่า...
    ...ต่อโปรให้ใหม่แล้ว ก็โอเค เพราะเราไม่เคยคิดจะเปลี่ยน...
    ...แถม ก่อนหน้านี้ผมเพิ่งไปทำเรื่อง ตัดผ่านบัญชีทั้งสองเบอร์ไว้ด้วย...

...วันนี้ ผมกลับมาเยี่ยมบ้าน มาหาพ่อแม่ซึ่งแก่ อายุ70กว่าแล้วอยู่กันสองคนตายาย...
    ...เหลือบไปเห็นจดหมายแจ้งค่าบริการเป็นปึก เลยลองเปิดดู จึงพบสิ่งที่ทำให้อึ้งไปเลย...

...เบอร์ผมโอเค ไม่มีปัญหาอะไร แต่เบอร์พ่อซึ่งเกือบสองปีที่ผ่านมาใช้น้อยมาตลอด...
    ...ค่าโทรไม่ค่อยเกินเหมาจ่าย299เลย แต่สองเดือนนี้กลับเพิ่มเป็น738และ500บาท...
    ...เป็นไปได้ยังงัย?ผมเลยเปิดดูรายละเอียด พบว่า โปรเปลี่ยนไปเป็น...
    ...จ่าย500บาทโทรได้500บาท นาทีละ2บาท เฮ้ยยยย เป็นไปได้งัย...

...ผมเลยถามคุณพ่อว่า พ่อไปสั่งเปลี่ยนโปรรึเปล่า ...
    ...พ่อบอกมี คนโทรมาแจ้งเสนอโปรนู่นนี้ แต่พ่อไม่สนใจ บอกเอาเหมือนเดิม...
    ...พ่อผมไม่รู้เรื่องโปรอะไรดีกว่าอะไรหรอก ให้ลูกตัดสินใจ....

...ผมเลยโทรไปถามCall center ว่า ใครสั่งเปลี่ยนโปร...
    ...เค้าแจ้งว่า โทรไปเสนอโปรใหม่ให้ และ ทางผมสั่งเปลี่ยนโปร...
    ...ผมถาม เบอร์นี้มันชื่อผม ต่อให้พ่อผมสั่งเปลี่ยนจริง ท่านก็ไม่มีสิทธิ์...
    ...ไม่งั้น โทรมาเจอใครก็ได้เหรอ ไม่ถามก่อนว่า คุณคือ (ชื่อผม)ใช่หรือไม่...
    ...แล้วก็ต้องถาม รหัสผ่าน วันเดือนปีเกิด อะไรก็ว่าไป...

...แถมยังมาหลุดอีกว่า "พ่อคุณยืนยันโปรเดิม"
    ...ผม: โปรเดิมก็zad plusงัย...
    ...ดีแทค: อ่อ ๆ โปรZad plusไม่ต่อให้แล้ว(โกหก หน้าด้านๆมาก)...
    ...ผม : แล้วทำไมเบอร์ผมได้ละ ยังZad plusเหมือนเดิม...
    ...ดีแทค: "อ่อๆ เราโทรหาคุณแล้วไม่ติด เลยต่อให้เลย แต่พ่อคุณรับสายเลยแจ้งเปลี่ยน"...
    ...ผม:"(สุดๆแล้ว)พ่อผมสั่งเปลี่ยนโปรได้งัย (ยังไม่ได้เฉ่งเรื่องโทรมาตะล่อมพ่อให้เปลี่ยน เลวจิงจิง)"....
    ....ดีแทค:(อ้ำๆอึ้งๆ) "ผมยืนยัน ดีแทคต้องรับผิดชอบเรื่องแย่ๆแบบนี้"...

-------------------------------------------------------------------------

...ใครที่กำลังคิดจะเปิดเบอร์ให้คุณพ่อคุณแม่ที่อายุเยอะนะครับ...
    ...ระวังให้ดี เดี๋ยวนี้ มันเอากันขนาดนี้แล้ว บาปกรรมจริงๆ ...
    ...ไม่ต้องไปสร้างภาพลักษณ์อะไรที่สวยงามหรอกครับ...
    ...แค่อบรมพนักงานให้ซื่อสัตย์ จริงใจกับลูกค้าก็พอ อย่าเห็นแก่ได้อย่างเดียว...

จากคุณ : Trillionaire - [ 23 พ.ย. 51 19:37:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com