Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอระบาย เรื่องประกัน iPhone ของทรูมูฟ

กระทู้เก่าหาย ขออนุญาตตั้งใหม่

เนื่องจาก iPhone ที่ผมซื้อจากทรูมูฟ มีปัญหาในด้านส่วน Auto-Brightness ทำงานผิดพลาด (คิดว่าเซ็นเซอร์น่าจะมีปัญหา) จึงไปทำการเคลมเครื่องที่ ทรูไลฟ์ สยาม ซอย2  เมื่อวันจันทร์ เจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่มีของให้เคลม ก็ไม่เป็นไร  พอวันอังคารสอบถามได้ว่ามีเครื่องให้เปลี่ยนแล้ว จึงเอาเครื่องมาเคลม

แต่สิ่งที่เกิดขึ้นคือ... เครื่องแรกที่นำมาเปลี่ยนให้ หลังจากทำการ Activate เครื่องโดยพนักงานแล้ว หลังจากผมตรวจเครื่องพบว่าในส่วนของ ข้อมูลการโทร มีเบอร์โทรออกเมื่อวันอาทิตย์เป็นเบอร์มือถือในเมืองไทย  ??
    ในแกลลอรี่ มีรูปถ่ายอยู่ 1 รูป (รูปเบลอๆ ดูไม่ออก แต่ผมยังไมได้ถ่ายอะไรแน่นอน) นอกจากนี้เมื่อเปิด Safari หน้า Home ถูกตั้งเป็น www.rantong.com ???

จากที่เห็นผมจึงสรุปว่า เครื่องนี้ได้ถูกใช้งาน (ไม่ว่าด้วยเหตุอันใด) ก่อนมาถึงมือผม (ผมทำถูกรึปล่าวครับที่รักษาสิทธิ์จ่ายเงินไป 26,000 ใครๆ ก็คงอยากได้เครื่องใหม่ หรืออย่างน้อย ก็ไม่ถูกใครใช้งานมาก่อน) ซึ่งผมขอไม่รับเครื่องนี้และขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ เจ้าหน้าที่ก็บอกให้รอสักครู่

หลังจากนั้น เจ้าหน้าที่ก็ได้นำเครื่องใหม่มาให้ผมอีกเครื่อง ครั้งนี้เจ้าหน้าที่ให้ผมหยิบออกจากกล่องเองเลยเพื่อความสบายใจ
    แต่ว่า!!! สิ่งที่ผมพบคือ ตัวเครื่องได้ติด invisible shield ไว้แล้ว ???
    ผมจึงบอกเจ้าหน้าที่ว่าผมคงรับเครื่องนี้ไม่ได้เช่นกัน เพราะเป็นเครื่องมือสองแน่นอน

เจ้าหน้าที่บอกว่า ไม่มีเครื่องสำรองให้เปลียนแล้ว ถ้าจะรอ ต้องมาวันหลัง ??

สิ่งที่ผมอยากถามคือ การประกันเครื่องที่ทางทรูมูฟ ได้ประกาศไว้ และเป็นหนึ่งในจุดขาย ที่หลายๆ คนเลือกมาซื้อเครื่องที่มีลิขสิทธิ์กับทรูมูฟ แต่สิ่งที่ผมได้รับคือ การจ่ายเงิน 26,000 บาท แลกกับเครื่องมือ 2 ???? ที่ยังไม่ผ่านการ QC ก่อนนำมาให้ลูกค้าด้วยซ้ำงั้นหรือ??

เซ็งครับ และผมคิดว่าทางทรูมูฟจะต้องมีคำตอบที่ดีสำหรับสิ่งที่เกิดขึ้น
    หวังว่าข้อความนี้น่าจะไปถึงทรูมูฟบ้างนะครับ

แก้ไขเมื่อ 21 ม.ค. 52 00:27:07

จากคุณ : Potman - [ 20 ม.ค. 52 22:41:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com