Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เมื่อผมเถียงแพ้อาร์ทตัวแม่

...

เรื่องมีอยู่ว่า หัวค่ำวันหนึ่ง ของเดือนมกราคม ผมเกริ่นๆกับอาร์ทตัวแม่ว่า

ผม : เนี่ยๆ อยากได้มือถือใหม่ ดูๆ 5800 Music Express อยู่ มันเป็นแบบ Touch phone
    อาร์ทตัวแม่ : เรียกให้มันถูกชื่อหน่อย เค้าเรียกว่า IPhone
    ผม : เอ้ย ไม่ใช่ ไม่ได้จะชื่อ IPhone จะซื้อ Nokia แบบหน้าจอสัมผัสเอา ไม่ใช่ IPho..
    อาร์ทตัวแม่ : นั่นแหล่ะ เค้าเรียกว่า IPhone แบบเอานิ้วจิ้มๆเอาใช่มั้ย เค้าเรียก IPhone หมดแหล่ะ
       รู้มั้ยว่ามันมากจากอะไร I มาจาก IPOD
       Phone มาจาก โทรศัพท์แบบสัมผัส
    ผม : ไม่ใช่ๆ IPhone มันเป็นยี่ห้อ แบบจิ้มๆหน้าจอเค้าเรียก Touch Phone
    อาร์ทตัวแม่ : *** บอกว่าเค้าเรียกว่า IPhone IPhone รู้จริงรึเปล่าเนี่ย อย่ามาแถหน่อยเลยน่า ***
    ผม :  !?!

...

ตกลงผมจะซื้อ IPhone ยี่ห้อ Nokia รุ่น 5800 Xpress Music ใช่มั้ยครับ

แก้ไขเมื่อ 23 ม.ค. 52 08:37:22

จากคุณ : Gunz_za - [ 22 ม.ค. 52 08:54:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com