Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วันนี้ไปลองเสียง nk 5800 มา ทำไมมัน..............ห่วยจัง

วันนี้ไป มาบุญครองกะจะไปซื้อมือถือ
    แต่เครื่องเจ้ากรรมที่อยากได้ก็ขึ้นราคา ไม่มีสีที่อยากได้ ชาร์จบัตรเครดิต
    หมั่นไส้ไม่ซื้อก็ได้ฟะ

ว่าแล้วก็เอา ไอพอดคลาสสิก กะ cx500  เสียบหูแล้วเดินร่อนไปมาในห้าง
    เผอิญไปเจอชอปโนเกีย เลยเดินเข้าไปดูเล่นๆ

โอ้แม่เจ้า 5800 ตัวเป็นๆมีให้เล่นแล้ว ผมไม่รอช้า
    รีบปรี่เข้าไปโอบกอดโลมเลีย ไซร้ทุกซอกมุม
    จนเรียกว่าได้ัสัมผัสทุกรูขุมขน
    ว่าแล้วก็ลองเสียง ปรากฏว่า ก็เร็วดีแฮะ
    เลือกเพลงโปเตโต้ มาเพลงนึง ทนพิษบาดแผลไม่ไหว
    ว่าแล้ว ก็เอา cx500 บรรจงสอดใส่ไปตรงกลาง
    แล้วก็ลองฟังเสียง โอ้วแม่เจ้า

เสียง แม่มโคตรห่วยเลย  (ผมไม่รู้ว่าบิตเรทของเพลงในเครื่องเท่าไหร่ )   เบสบวม มิติไม่ค่อยดี  ความใสหาแทบไม่ได้ เหมือนฟัง ยี่ห้ออะไรกิ๊กก๊อกบอกไม่ถูก  งงดิคับ

ผมเลยหาเพลงเดียวกันในเครือ่งไอพอดคลาสสิก  ทนพิษบาดแผลไม่ไหว 160 k เปิดดู เอ๊ะ ทำไมมันเพราะวะ เบสไม่บวมละ  เสียงใสนิ๊ง
    เสียงพี่ปั๊ดร้องลูกคอ พั่บๆๆๆ    
    ไม่แน่ใจลองสอดใส่ 5800 อีกที โอ้แม่เจ้า ปรับอีควอ ยังไงก็เสียงห่วย  งงอย่างแรง ว่าตั้งตนเป็น มิวสิกเอกเพรสได้อย่างไร

ปล.  เป็นเรือ่งของเสียงล้วนๆนะคับ
    การใช้งานอย่างอื่นดีมาก  ผมจะจองอยู่แล้ว แต่ฟังเสียงแล้วรับไม่ได้จริง วันหลังต้องหาหู เอียร์บัดไปลอง
    คิดว่ามันบวมเพราะ เป็นยัดหู เลยไม่ชัด และแคบๆ มึนๆมัว
    แต่ถ้าเป็นหูตุ่มคงดีกว่านี้  

ปล.2  ต่อไป คงไม่ต้องเถียงแล้ว่ามือถือ ใครเสียงดีกว่า
    โซนี่ ซัมซุง โอเค กว่าโนเกียมากเลยคับ

ปล3 คิดแง่ดี เครื่องที่ผมลองอาจมีดีเฟคที่ชิฟเสียง เพราะเสียงมันอุหลายบาทเลย  ถ้าเีทียบกับ คลาสสิก  คือรับไม่ได้จริงๆคับ

งงที่สาวกโนเกีย กล้าไปเทียบรุ่นกับ โซนี่
    มิได้ล่อเป้าใดๆทั้งสิ้น เพียงแต่ผิดหวังเรื่องการฟังเพลง มันบ้าเบสมากเกินไป
    อย่างอื่น ใช้ได้คับ

http://www.pantip.com/tech/gadget/topic/TM2715378/TM2715378.html

จากคุณ : lightfellow - [ 9 ก.พ. 52 16:40:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com