Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ไม่ต้องรอ 3G คุณก็ดูหงส์ เชียร์ผี ลุ้นปืนสดๆได้{แตกประเด็นจาก T7511336}

จากกระทู้ T7511336 ที่ผมเล่าถึงการดูบอลพรีเมียร์บนมือถือนั้น มีคนหลังไมค์มาถามเยอะพอสมควรเลย เพื่อความต่อเนื่องกันผมจะอธิบายคร่าวๆอีกทีดังนี้นะครับ

1 อุปกรณ์ที่คุณต้องมี
    แน่นอนครับ ว่าต้องเป็นมือถือ ถ้าจะถามว่ารุ่นไหน ผมคงไม่ไล่นะครับ แต่จะบอกว่าอย่างน้อยๆก็ต้อง Symbian OS9.1 ขึ้นไป หรือ WM6 ขึ้นไปครับ อะ ยกตัวอย่างหน่อยก็ได้
    Nokia N73,N78,N79,5320Ex,6120Classic,5800Ex etc
    HTC Touch,Viva,Elfin,Diamond etc.
    Asus P320,P535 etc.

2 Browser ที่ใช้
    ครับ พระเอกของงานคือ Skyfire ซึ่งคุณสามารถดาวน์โหลดได้โดยการพิพม์ URL นี้ลงบนมือถือ get.skyfire.com

3 EDGE หรือ GPRS
    ก็ขึ้นอยู่กับความเร็วที่คุณได้ขณะนั้น ซึ่งผมบอกเลยว่าในกทม.ที่ผมลองเนื่องจาก Traffic ค่อนข้างเยอะ ถาพจึงกระตุกซึ่งเป็นเรื่องปกติครับ แต่ตอนที่ผมดูนั้นผมอยู่ต่างจังหวัด ซึ่ง Traffic น้อย ซึ่งภาพที่ได้นั้นเนียนไม่มีกระตุก ณ ขณะนั้นครับ

4 เวบดูบอลที่เป็น Flash
    เนื่องจาก Skyfire สามารถเปิด Flash บน Browser ได้ ดังนั้นเวบอะไรก็ตามที่มีการถ่ายทอดสดแล้วใช้ Flash เป็น Player ในการเล่นนั้น Skyfire จะดูได้หมดครับ ซึ่งผมลองมาหมดแล้ว 99.99% ดูได้แน่นอนครับ

เวบที่ถ่ายทอดต่างๆนั้นผมขอไม่บอกนะครับ เพราะอาจจะผิดกฎได้ แต่คุณสามารถลองดูทีวีได้ที่ผมอยากจะแนะนำคือ www.myp2p.eu ซึ่งดูรายการได้ค่อนข้างเยอะทั่วโลก รวมถึงทีวีไทยด้วย

ส่วนคุณภาพอย่างที่ผมบอกครับ จะให้ปรู๊ดปร๊าดแบบ 3G อาจจะไม่ได้ แต่ถ้าดูแบบสดๆเอาบรรยากาศในตอนที่คุณหาทีวีดูไม่ได้ ณ ขณะนั้น คุณจะได้รับความรู้สึกที่ไม่เคยสัมผัสมาก่อน ถ้าจะมาบอกว่า มือถือจีนดูทีวีได้ ผมไม่เถียงครับ แต่มือถือจีนคงดูทีวีบนรถไฟใต้ดินไม่ได้ หรือ ถ้าจะเอาให้ชัดๆคือ คงไม่มีมือถือจีนเครื่องไหน ดูบอลสดๆได้ทุกคู่ ถ้าไม่ได้ถ่ายผ่านฟรีทีวี หรือคุณว่าไม่จริงครับ

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 52 15:16:28

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 52 15:14:02

จากคุณ : babyboy23 - [ 10 ก.พ. 52 15:12:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com