Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คุณคิดว่า คนไทย หรือ คน ก.ท.ม. ใ้ช้ไอโฟนเป็นอัตราส่วนสูงที่สุดในโลกหรือไม่

กลับมาอีกครั้งกับกระทู้ล่อเป้า
    อิอิอิ

คือผมชักงง และมีความสงสัยว่า คนไทย มันใช้ไอโฟน มากสุดในโลกไหม
    ถ้าเทียบเป็นอัตตราส่วนต่อจำนวนประชากกร

เพราะมีวันนึง ผมนั่งรถไฟฟ้า ปรากกฏว่าผมมี มือปราบไอโฟน องครักษ์ไอโฟน
    ล้อมรอบผม ทั้งสี่ทิศ  ยังไม่รวม   ไอโฟนซุ่มโป่งอยุ่ไกลๆ   และสิงค์ไอโฟนในโบกี้ข้างๆ

ตอนไปลอยกระทง ที่ภูเขาทอง เห็นเด็กมัธยมเอาไอโฟนมาถ่ายรูปเล่นกัน
    และใครๆต่อใครที่ ชักไอโฟนมาถ่ายรูปกัน
    และอีกครั้งที่ใบหยก เด็กมัธยม เอาไอโฟนมาอวดกัน

ผมก็เลยงงอย่างมากว่า คนกทม. ทำไมมันรวยกันจัง
    แล้วประเทศเรามันจะเป็นประเทศที่ใช้ไอโฟนเยอะสุดในโลกไหมนี่

จากคุณ : lightfellow - [ 11 ก.พ. 52 19:56:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com