Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

IPhone จากจีน ต้องการเล่น Internet ต้อง Set ค่าอย่างไรคะ

พอดีได้ IPhone ก๊อปจากจีนเป็นรุ่น 3G มา เลยอยากให้เล่น Iternet ได้ เพราะปกติใช้ Nokia อีกเครื่องเป็นเครื่องหลักอยู่แล้ว ลองโทรไปที่ AIS ทางเจ้าหน้าที่บอกว่าไม่สามารถช่วยได้ เนื่องจากว่าทางศูนย์ไม่มีการตั้งค่าของ IPhone ก๊อปไว้ เราก็เข้าใจค่ะ

แต่ว่าก็ยังอยากให้มันเล่น Internet ได้อยู่ดี ไม่รู้ว่าท่านไหนพอจะมีทางช่วยเหลือได้บ้างคะ

พอดีเพิ่งเคยเข้าห้องนี้ ลอง Search ดูก็เห็นมีแต่ข้อมูลของ IPhone แท้ เลยไม่แน่ใจว่าห้องนี้ Band การใช้ของเลียนแบบรึเปล่า ถ้าเป็นอย่างนั้น ก็ต้องขอโทษด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านด้วยค่ะ

จากคุณ : ZemoSummer - [ 9 มี.ค. 52 11:08:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com