Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

SS e590 Secret Code ครับ

สืบเนื่องจากกระทู้ของคุณ ToEiz อันนี้ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7606830/T7606830.html
    ผมลองไปหาข้อมูลของ SS e590 มา พบรหัสลับเข้าเมนู Test Mode คือ *#8999*8378#
    ผมลองเข้าไปเซ็ทค่าตามคุณ ToEiz แล้ว พบว่าได้ผลจริงๆ เสียงเบาลง หรือดังขึ้นตามตัวเลขที่เราใส่เข้าไป สำหรับ e590 ใส่ได้สูงสุด 255 ครับ ลองโทรดูเสียงดังขึ้นมากมายจนเสียงแตกพอสมควร แต่เมนูอื่นยังไม่ได้ลองดูนะครับ เพราะไม่ค่อยมีความรู้เท่าไร เมนูย่อยมีเยอะมากเลยครับ
    ยังไงเพื่อนๆ ลองไปปรับดูนะครับ อย่าลืมจดค่าเก่าไว้ด้วยนะครับ เดี๋ยวจะลืมจนปรับค่าคืนไม่ได้ รู้สึกว่ามีให้เซ็ทหมดเลยทั้ง Speaker, Headset etc.

ขอแก้ตัวเลขเป็น 255 ครับ

แก้ไขเมื่อ 12 มี.ค. 52 14:21:25

จากคุณ : privilege - [ 11 มี.ค. 52 20:38:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com