Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รีวิวการใช้งาน Samsung S8300 Tocco Touch (พร้อมภาพถ่าย)

สืบเนื่องจากกระทู้ข้างล่างนี้นะครับ

แกะกล่อง Samsung S8300 Tocco Touch Ultra Edition
    http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7674886/T7674886.html

(รูปตัวเครื่อง ภาพหน้าจอ รวมทั้งการใช้งานบางส่วน ได้แสดงไว้ในกระทู้นั้นด้วยครับ)

งวดนี้กลับมาพร้อมฟังก์ชั่นการใช้งานบางอย่าง และรูปถ่ายนะครับ
    คงไม่ได้รีวิวอะไรละเอียดนะครับ.. เพราะหลายท่านและหลายเว็บได้ทดสอบกันไปมากแล้ว
    ถือว่าเป็นอีกหนึ่งมุมมองจากผู้ใช้งานแล้วกันครับ
    (พิมพ์แทรกไปแทรกมาไม่ได้เรียงลำดับอะไรมากนะครับ นึกอะไรออกก็พิมพ์ๆเก็บไว้น่ะครับ)

มุมมองบางอย่างอาจดูแปลกๆ หรือเชยๆ นะครับ
    เพราะฟังก์ชั่นบางอย่างก็น่าตื่นเต้น สำหรับคนที่เคยใช้แต่โนเกียและโซนี่อิริคสันอย่างผม
    ..โดยเฉพาะซัมซุงรุ่นหลังๆนี่ แทบไม่เคยได้มีโอกาสสัมผัสครับ
    (รีวิวนี้ในบางคุณสมบัติจึงค่อนข้างจะอิงเทียบเคียงกับเครื่องเดิมที่ใช้อยู่ W960i นะครับ)

ข้อเสียของรุ่นนี้ที่เด่นชัด จนต้องขอบอกตรงนี้เลยคือ เรื่องแบตเตอรี่ครับ
    (ต้องระบุแต่เนิ่นๆครับ เพราะในรีวิวข้างล่างนี้ จุดเด่นๆดีๆของรุ่นนี้มีมากเหมือนกันครับ
    .. เพราะถ้ารับเรื่องแบตฯไม่ได้ จะได้ตัดเครื่องนี้ออกจากตัวเลือกได้เลยครับ)
    เท่าที่ใช้งานสามสี่วันที่ผ่านมาคร่าวๆ
    ปรับความสว่างหน้าจออยู่เพียงระดับ 1 หรือ 2
    ฟังเพลงใช้หูฟัง (ระดับความดังสูงเกือบสุด) ประมาณ 1 ชั่วโมงครึ่ง
    รับสายหรือโทรออกบ้างสนทนาประมาณ 30-45นาที รวมทั้งเปิดเล่นหรือถ่ายรูปเล่นทั่วไปอีก ประมาณ 30 นาที
    แบตเตอรี่ก็จะเหลืออยู่เพียงขีดหรือสองขีดครับ
    .. สรุปคืออย่างไรก็ควรชาร์จวันต่อวันครับ (หรืออาจต้องมีแบตเตอรี่สำรอง)

หมายเหตุ เครื่องที่ใช้เป็นเครื่องนอก
    ดังนั้นการใช้งานฟังก์ชั่นต่างๆอาจแตกต่างกันกับเครื่องที่วางตลาดในไทยนะครับ

ปล.
    รีวิวทั้งหมดนี้ ผมไม่ได้ไปอัพเก็บไว้ในบล็อคหรือเว็บไหนใดๆนะครับ
    หากเห็นว่าดีมีประโยชน์ ขอช่วยโหวตหรือให้เก็บไว้นานๆหน่อยนะครับ ^_^

แก้ไขเมื่อ 01 เม.ย. 52 16:48:20

จากคุณ : He-Who-Must-Not-Be-Named - [ 1 เม.ย. 52 16:28:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com