Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ดีแทคครับ อายยยย!!!! มั้ยครับ

จะบอกว่า ผมได้มีโอกาสไปเที่ยวงานสงกรานต์ที่เชียงใหม่ โดยเดินทางจากบ้านแม่ขะจาน จังหวัดเชียงราย ไปเชียงใหม่

ในระหว่างทาง สัญญาณดีแทค ติดๆ ดับๆ คุยไม่ต่อเนื่อง

และมีช่วงหนึ่ง ประมาณ 10 กิโล ได้ ไม่มัสัญญาณดีแทคเลย

ในขณะที่ เอไอเอสและทรูมูฟ มีสัญญาณตามปกติ สามารถโทรออกได้เกือบตลอดทาง

เลยจะถามดีแทคว่า อายมั้ย แพ้เรื่องสัญญาณแม้กระทั่ง ทรูมูฟ

ทางเส้นนี้มันเป็นสายหลัก ทำไมไม่พัฒนาเครือข่ายให้ครอบคลุมล่ะครับ เจ้านาย!!!

ยังไงถ้าไม่ชื่อก็ลองให้ Engineer ไปตรวจสอบดูนะครับ

อายแทนจัง

จากคุณ : สงกรานต์ - [ วันมหาสงกรานต์ (13) 17:13:15 A:115.67.150.239 X: TicketID:141620 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com