Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ เอิ่ม ผู้ขายโทรศัพท์มือสองทุกท่านครับ ขออะไรสักอย่างจะยากไปมั้ยครับ +++

สวัสดีวันเถลิงศกครับ
    เมื่อสักครู่เจ้าเพื่อนตัวดี โทรมาถามว่าซื้อ Omnia มือสองมา ต้องเช็คอะไรบ้าง
    จึงได้ส่งกระทู้ไปทางดมล ก่อนจะถามทางโทรศัพท์ว่า ทำไมเอ็งไม่เช็คตอนก่อนซื้อก่อนขายละฟะ
    question
    คำตอบ "ก็ตอนเค้าจะขายนั่น แบตมันจะหมดอยู่แล้ว เช็คเสียงคุยได้ก็ดีแล้ว(โว้ย)"
    ผมเลยไม่รู้จะพูดอะไรต่อ ....
    -------------------------------------------------------------------
    จากประสบการณ์การซื้อมือถือมือสองของผม
    ร้อยละ 90 ของเจ้าของโทรศัพท์ที่จะขาย มักมาแบบ แบตเหลือไม่ถึง ร้อยละ 10
    ซ้ำร้าย หลาย ๆ เจ้า แค่เข้าเมนูเดี๋ยวเดียว เครื่องก็ดับแล้ว เพราะ
    แบตหมด!!!!
    หลัง ๆ มานี่ต้องใช้วิธีบอกเจ้าของ รบกวนชาร์จแบตมาให้พร้อม ถ้าผมเทสฟังก์ชันไม่ได้เพราะแบตหมด ผมไม่ซื้อนะครับ
    เข้าใจว่าฟังดูใจร้าย แต่ไอ้การชาร์จแบตมือถือให้พร้อมใช้งานก่อนขายนี่มัน ยากตรงไหน
    question question question
    เครื่องของผม เวลาที่จะปล่อย แบตเกือบเต็มหรือเต็มปรี่ทุกเครื่อง บริสุทธิ์ใจกันไปเลยทั้งเครื่องทั้งแบตผมไม่มีปัญหานะครับ เทสเท่าที่อยากเทสได้เลย แค่นี้ก็โชว์เจตนาว่า เครื่องที่คุณจะเอาไป มันไม่มีปัญหา
    แต่ถ้ามาแบบแบตร่อแร่เต็มทน ใครมันจะรับประกัน เทสอะไรก็ไม่ได้
    ซื้อมือสองหนต่อไป นัดเจอตรงร้านทานข้าวเจ้าประจำที่มีปลั๊กให้เสียบฟรีดีฟ่า อยู่ใจกลางเมืองดีด้วย
    *-*
    ใครลงชื่อ แล้วบอกว่าจะทำเมื่อมีโอกาส แจก Give โลดดดดดด

จากคุณ : ตวงสิทธิ์ - [ วันเถลิงศก (15) 21:08:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com