Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

# # # (โยนหินบ้าง) เป็นลูกค้า DTAC มาเกิน 5 ปี มีทางได้ Multi Sim ฟรีไหมครับ # # #

คำถามที่ 1
    ค่าโทรต่อเดือนอยู่ระดับปานกลาง (1xxx - 21xx) ต่อเดือน
    ใช้นานกว่า 5 ปีครับ
    มีทางได้ Multi SIM ฟรีไหมครับ

คำถามที่ 2
    จ่ายเงินก็ได้ครับ
    แต่อยู่ที่กำแพงเพชร และเบอร์เป็นชื่อบริษัท
    ซึ่งต้องใช้หนังสือรับรอง, มอบอำนาจ, บัตรประชาชนผู้มีอำนาจ (เอกสารเหล่านี้โอเค)
    ต้องลางานไปติดต่อที่สำนักงาน DTAC เท่านั้น(ใกล้สุดคือพิษณุโลก ต้องลางาน)
    แถมต้องมีตรายางไปปั๊มในฟอร์มขอมัลติซิมอีก (อันนี้ไม่สะดวกอย่างแรงครับ)

ผมเชื่อมั่นว่า ถ้ามีโอกาสได้ใช้ Multi SIM ของคุณ
    จะช่วยให้การติดต่อผมสะดวกขึ้น พลาดโอกาสการใช้โทรศัพท์น้อยลง
    เช่น กรณีที่เครื่องหลักผมแบตเตอรี่หมด ผมจะสามารถเอาเครื่องรองที่เตรียมไว้ในรถ หรือโต๊ะทำงานนำมาใช้ติดต่อได้ (รวมทั้งมีโอกาสใช้ GPRS/EDGE โดยไม่ต้องรอให้วางสายสนทนาก่อน, และรวมถึุงพลาดโอกาสโทรออกน้อยลง ได้อุดหนุน DTAC มากขึ้นนะครับ)

เรื่องขอฟรี เพราะอายุเกิน 5 ปีขำ ๆ นะครับ
    แต่อยากหาทางออก เรื่องลางานไปขอซิมมือถือครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Non-Slim - [ วันวิสาขบูชา 16:46:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com