Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

****ก่อนตัดสินใจโปรดใช้วิจารณญาน*********

ผมฝากถึงUser ที่กำลังหาข้อมูล หรือกำลังจะซื้อมือถือสักเครื่อง หรือใช้บริการอะไรสักอย่างครับ ต้องใช้วิจารณญานของตนเอง ครับ ชอบแบบไหนใช้แบบนั้น ตามความพอใจและกำลังทรัพย์
    ผม ฝากถึงผู้ที่ทำ Review มือถือรุ่นต่างๆ ด้วยครับว่า ท่านจัดเป็นสื่อประเภทหนึ่ง ที่ต้องมีความเป็นกลางในการทดสอบระบบต่างๆ ของมือถือ ดีก็ว่ากันไป ไม่ดีก็ว่ากันไป
    ผมเข้าใจว่าการตลาดในปัจจุบันทุกค่ายต้องมีการให้...........ผมขอเรียกว่า "สิทธิพิเศษ" ( อาทิ ได้เครื่องนั้นมาใช้งานฟรี หรือได้ซื้อราคาพิเศษมากๆ / หรือแม้กระทั่งได้ค่าแรงในการเขียน) กับผู้ที่ทำ Review กันบ้าง เพื่อให้เชียร์สินค้าของตนเอง ดังนั้นหลายๆ ครั้งผมไม่เห็นด้วยที่ผู้ทำ Review ซึ่งผมถือว่าท่านเหล่านี้ จัดเป็น "ผู้นำทางความคิด" ออกมาบอกว่า "รุ่นนี้ดี ซื้อมาใช้แล้ว" / "ใช้รุ่นนี้ รุ่นนั้นอยู่" นั่นถือว่าเป็นการชี้นำทางความคิดอย่างหนึ่งครับ ดังนั้นผมจึงขอเน้นย้ำอีกครั้งครับ นะครับว่า User ต้องใช้วิจารณญานของตนเอง โดยหาอ้างอิงจากแหล่งข้อมูลต่างๆ หลายๆ แหล่ง แล้วนำมาเปรียบเทียบก่อนการตัดสินใจของเราดี่ที่สุดครับ
    idea

จากคุณ : mr.an - [ 12 พ.ค. 52 09:34:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com