Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

--> เกือบทิ้งชีวิตไว้ที่ป่าริมทะเลสาบข้างภูเขาฟูจิเมื่อคืน... ตีหนึ่ง กับความช่วยเหลือของคุณอมราภรณ์ DTAC 1678... <--

ผมยังอยู่ญี่ปุ่น

เมื่อคืน ผมพักที่โรงแรมแห่งหนึ่ง ริมทะเลสาปรอบภูเขาฟูจิ ตอนสี่ทุ่มเศษ ๆ ผมก็เตรียมตัวออกวิ่ง Jogging ตามปรกติ

ผมถามไกด์ว่า ข้างนอกมืด ๆ นะ พอจะวิ่งได้ไหม ?

ไกด์บอกว่าสบาย ไปวิ่งได้เลย

ผมจึงออกไปแบบง่าย ๆ ด้วยเสื้อยืดตัวเดียว กางเกงขาสั้น รองเท้าวิ่ง และมือถือ Nokia 5800 ไว้จับระยะทางวิ่งด้วย GPS กับหูฟัง 1 เส้น

ไม่มี Passport และเอกสารต่าง ๆ ที่เกี่ยวกับโรงแรมเลย

มองจากหน้าโรงแรม เห็นเส้นรอบวงรอบทะเสาบเป็นวงกลมใหญ่ และกึ่งกลางวงกลมก็มีสะพานที่เปิดไฟสว่าง

ความหมายของคำว่า "ปลอดภัย" ของไกด์คือ วิ่งออกจากทางโรงแรมไปทางซ้ายจนครบครึ่งรอบ แล้วใช้สะพานใหญ่กลับมา

เพราะด้านขวาของโรงแรมมืดสนิท... เป็นภูเขา ป่าสน และไม่มีไฟริมถนน

ไกด์เข้าใจว่าผมจะวิ่งแค่ครึ่งทาง

ผมเข้าใจว่า ไกด์บอกว่า ปลอดภัยตลอดทั้งเส้นทาง หนึ่งวงกลมรอบทะเลสาบ...

question

จากคุณ : cookiecompany - [ 15 พ.ค. 52 19:03:06 ]