Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สอบถามคุณ cookiecompany ครับ

เนื่องจากอ่านการตอบกระทู้แล้วผมไม่ในใจว่าคุณคุ๊กกี่อ่านประเด็นที่เค้าอยากให้ตอบกันหรือเปล่า ผมเลยตั้งกระทู้มาเพื่อช่วยคุณ cookiecompany ให้สามารถตอบง่ายๆนะครับผมขอสองคำถามจากรูปที่ยืมกระทู้แนะนำมาเลยครับ เพื่อนๆอาจจะคิดว่ามันรกเกินไปแล้วแต่ผมอยากให้เค้าแก้ตัวอีกครั้งครับ โดยสรุปประเด็นให้ง่ายที่สุดแล้วครับ

ทุกคนสงสัยแค่ คุณหลงป่าจริงๆ หรือ ไม่จริง หรือ ไปหลงทางในเมือง หรือ สร้างเรื่องโดยใช้ operator  

ผมเรียงให้คุณคุ๊กกี่ตอบง่ายๆนะครับ

1. ดูจากรูป maps แล้วคุณวิ่งอยู่แถวๆทะเลสาบนิครับ ไหนคุณถึงเคลมว่าหลงป่าซึ่งอยู่คนละฝั่งกันเลยแล้วแถวนั้นมีตึกสูงให้สังเกตุเห็นง่ายๆครับ

2. จากรูปถ่ายคุณถ่ายมาจากในตัวเมืองเลยไม่ใช่แยกในป่าหรือที่รกร้างตามที่คุณว่า แถมยังมี 7-11 อยู่ใกล้ๆอีกต่างหาก ดูจากในรูปมันตอนเที่ยงคืน43นาที ไหนคุณว่าหลงป่าอยู่ช่วง 00.00-02.00 AM ล่ะครับแต่รูปมันฟ้องว่าคุณอยู่ในตัวเมืองเลยนะ

ผมสรุปมาให้คุณตอบง่ายๆแล้วนะครับ

หวังว่าจะตอบตรงนี้ เรื่องไปทำบุญอะไรไม่ต้องเอามาเพราะผมเห็นดีด้วยแล้วคุณได้บุญตรงนั้นแน่นอนครับ

แค่นี้ครับ

*แก้คำผิดครับ

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 52 23:08:13

จากคุณ : photography - [ 27 พ.ค. 52 15:49:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com