Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อย่างน้อยๆ คุณ Cookie Company ก็เคยช่วยเหลือหลายๆคนในบอร์ดนะครับ{แตกประเด็นจาก T7928521}

อย่างน้อยๆ คุณ Cookie Company ก็เคยช่วยเหลือหลายๆคนในบอร์ดนะครับ ให้โอกาสเขาหน่อย  

อย่างน้อยๆแค่ ไม่ซ้ำเติมและเอาไปล้อลเียนกันต่อ แบบที่หลายๆล๊อกอินทำอยู่

ที่มาเขียนวันนี้ ไม่ได้รับการขอร้องจาก ใครแน่นอนครับ แค่ขัดใจกับ หลายๆคห. และกะทู้ ที่เจอ

อย่างน้อยๆที่ผมจำได้นี่ก็เยอะอยู่นะครับ
    ///มือถือมีปัญหาในหลายๆกรณี คุณคุกกี้ก็มาช่วยจัดการให้

แม้แต่ตัวผมเอง ก็เคยได้รับการช่วยเหลือเรื่องมือถือไม่เป็นธรรม

ซึ่งใครจะมองว่าเพราะเขามีผลประโยชน์ ทับซ้อนหรืออะไรก็แ้ล้วแต่

เรื่อง ป่าฟูจี นี่ถ้าย้อนไปดูกะทู้แล้ว ผมเป็นคนถามคนแรกด้วยซ้ำ ว่าหลงจริงเหรอ?

ซึ่งตรงนี้ ถ้าเขาผิด ก็ส่วนผิดที่เขาโกหก

ผมไม่รู้ว่าล่าสุดเป็นไง เขายอมรับอะไรหรือยัง

แต่ กะทู้ที่ด่า ว่า และล้อเลียน มีตลอดเวลาเลย แม้กะทั่งกะทู้ถามตอบธรรมดา ก็ยังเอาไปแขวะกัน

เข้าใจว่า กรณีมัน ดัง และฮิอฮา ลามไปทุกห้อง

แต่ คนล้ม แล้ว เขากำลังลุก ก็ให้เขาลุกเถอะครับ ของที่เขาพยายามถือมานาน ได้หล่นแตกไปตอนที่เขาล้มแล้ว

เขาแค่พยายามลุกขึ้นใหม่ และคงต้องสร้างสิ่งดีดีใหม่อีกครั้ง

เข้าใจความรู้สึก "ทุกคน" ที่โดนเขาหลอกนะ

ตัวผมเอง รู้สึกแย่กว่า

เพราะ เขาเคยช่วยเหลือผม
    ตอนโหวตก็ให้ผมช่วยโหวต

ตอนที่มาตั้งกะทู้หลงป่า
    ผมก็งง ไปทีละ

ทำไมคนวิ่งทีละ 7-8 กิโลเมตร
    ใช้ GPS คล่อง ทำไมไม่ Track Back

(ผมอดีตคนขาย GPS ครับ) ซึ่ง มันก็ต้องแสดงเส้นทางกลับอยู่แล้ว คลื่นสนามแม่เหล็กอะไรก็ไม่เกี่ยวกับการนำทางกลับ

ก็เลยไม่ทักไม่ท้วง ตามมารยาท

คนเขาเพิ่งเจอเรื่องร้ายมาจะไปทักทำไม - เราคิดแบบนี้ -

จนกระทั่ง มีคนมาถามเรื่องสงสัย คุณคุกกี้ ซึ่งผมก็ยิงคำถามตามความสงสัยผมไป เพราะคุยกันกับเพื่อนในพันทิพย์แล้วมันแปลก

ไม่ได้แปลกเรื่อง GPS ไม่ได้แปลก เรื่องหลงฟูจี หรือภาพถ่ายอะไร

แต่ มันการตลาดเกินไป

ยังไงก็ตาม คนผิดก็รู้ตัวกันแล้ว สังคมก็กำลังลงโทษเขากันอยู่
    จะด่าจะว่าเขาก็ตามสมควรครับ

แต่ให้โอกาสเขาบ้างนะครับ

ก่อนที่จะเป็นแบบนี้ เขาก็เคยทำประโยชน์ให้หลายๆคนในบอร์ดมาก่อน

จากคุณ : เจ้าหญิงน้อยแห่งอันดามัน - [ 3 มิ.ย. 52 09:48:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com