Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ลาแล้ว!.....ลาที happy......... เสียความรู้สึกมากเลย!

จากกระทู้นี้
    http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7924690/T7924690.html ตกลงทางDTACไม่สามารถดึงเบอร์กลับมาให้ได้

ปกติแล้วผมไม่เคยตั้งกระทู้บ่นเลยนะคับ ครั้งนี้ขอบ่นหน่อยนะคับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ซิมไวรัสมาจากเพื่อน4อัน แล้วก็เคยแจกไปในพันทิพแห่งนี้ละคับ ครั้งนั้นแจกไป3อัน เก็บไว้อันนึง จะเอาไปให้น้อง แต่ยังไม่ได้เอาไปให้ เพราะยังไม่ได้กลับบ้านเลย ก็เลยเปิดเบอร์ซะก่อน เดี๋ยวซิมจะหมดอายุ แต่พอประมาณวันที่2มิ.ยจะเอาซิมมาใส่กะจะเติม พอใส่ซิมโดนตัดซะแล้ว เลยขอความช่วยเหลือจากfeedback เพราะเคยเห็นเพื่อนๆในพันทิพหลายคนให้feedbackเปิดสัญญาณให้ได้ ก็หวังว่าไว้ว่า feedbackจะเปิดสัญญาณให้ได้ พอตอนเช้า Feedbackก็โทรกลับมาแจ้ง ไอ้เราก็ดีใจนึกว่าเปิดได้แล้ว แต่....คำตอบที่ได้คือ"ไม่สามารถเปิดได้ เพราะเป็นซิมไวรัส เป็นเงื่อนไขของซิมไวรัส "แต่ผมอ่านในคูมือซิมไวรัสและhappyแล้ว ถ้าหากเกิน45วันก่อนวงเงินหมดอายุ ซิมก็จะไม่สามารถใช้งานเหมือนกัน แต่ทำไมhappyธรรมดาสามารถเปิดใหม่ได้ แต่ไวรัสเปิดไม่ได้  feedback เลยบอกว่า"เป็นการส่งเสริมการขาย" งงเลยคับ แต่ผมว่ามันไม่ใช่การส่งเสริมการขายนะคับ ผมว่าน่าจะเป็นมาตรฐานของซิมhappyมากกว่า ขึ้นชื่อว่าเป็นซิมhappyเหมือนกันแล้ว ไม่ว่าจะเป็น ไวรัส ซิมเปิ้ล คงกระพัน มาตรฐานน่าจะเหมือนกันให้หมด แต่โปรโมชั่นต่างกัน อันนี้ผมว่าจะน่าดีกว่า เพราะhappyระบุมาแล้วไม่ใช่หรอคับว่า "หลังจากช่วงวงเงินหมดอายุ45วัน เบอร์ของคุณไม่สามารถได้อีก "อย่างงี้happyธรรมดาก็น่าจะไม่ควรเปิดเบอร์ให้เหมือนกัน ไม่ได้เปิดก็ไม่เท่าไร เสียความรู้สึกเนี้ยมันมากเกินทน เราอุตสาจงรักภัคดี

ปล.ในเมื่อคุณไม่แคร์ผม แล้วผมจะทนอยู่ไปทำไม
    เปิดเบอร์ 12 มกราคม 2548
    ใช้ happyมา  4 ปี 4 เดือน 23 วัน
    จบสิ้นกันสักที

จากคุณ : NosTale - [ 4 มิ.ย. 52 13:51:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com