Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สอบถาม DTAC ถ้ามีเครื่องเปล่าระบบ 800 จะนำไปจดทะเบียนเลขหมายได้ไหมครับ

เนื่องจากเมื่อ 6 ปีก่อนผมได้ซื้อเครื่องพร้อมเบอร์ในระบบ 800 (มือสอง) คือ Motorola startac (จำชื่อรุ่นไม่ได้ครับ) โดยเบอร์ที่ติดมากับเครื่องเป็นเบอร์ในระบบ Dprompt800 หมายเลข 081-300-666x

ต่อมาผมก็เลี้ยงดูเบอร์มาอย่างดี โดยต้องเติมเงินทุกๆ 3 เดือน (300 บาท อยู่ได้ 100 วัน) ในขณะที่ค่าโทรแพงมาก นาทีละ 5 บาทถ้วน คิดเป็นวินาที (ขั้นต่ำ 30 วินาที)

ผ่านไปสองปีครับ ผมกลัวเครื่องจะเสียเปิดไม่ติดแล้วจะพาลทำให้เงินเก็บที่สะสมไว้หายไปด้วย จึงไปติดต่อศูนย์บริการลูกค้าเพื่อขอ swap เป็นระบบ 1800 โดยในช่วงแรกจดทะเบียนเป็นรายเดือนก่อน และเปลี่ยนเป็นเติมเงินในภายหลัง

และผมก็เอาเครื่องเก็บไว้ในกล่อง โดยไม่ได้ชาร์จหรือหยิบมาดูอีกเลยในระยะเวลา 4 ปี

แต่มาเมื่อเช้านี้ผมขุดคุ้ยทำความสะอาดห้อง ก็ได้พบเจ้านี่เข้า ลองเอามาชาร์จแบต ก็พบว่ามันยังชาร์ตเข้า และแบตไม่เสื่อมซะอย่างงั้น นอกจากนั้นยังพบว่ามีสัญญาณ ซึ่งแปลว่า DTAC ยังไม่ยกเลิกระบบ 800 นี่ครับ

ไม่ได้การแล้ว ด้วยความอยากกลับมาใช้งานเครื่องนี้มาก เลยติดต่อไป Call Center (คุณอลิซ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) รับปากว่าจะ Contact ไปตามศูนย์บริการว่าจะดำเนินการให้ได้หรือไม่ ซึ่งเธอก็ไล่โทรไปตามสำนักงานบริการลูกค้าแทบทุกแห่งในกรุงเทพและปริมณฑล แต่ก็ไม่มีศูนย์บริการให้ให้บริการจดทะเบียนระบบ 800 ได้ แต่เธอก็รับปากผมว่าจะรีบติดตามและแจ้งผลโดยเร็วที่สุดนะครับ

ดังนั้นจึงขอฝากถามทั้ง DTAC และท่านผู้รู้ในนี้อีกครั้งนะครับผม ว่ายังพอมีที่ว่างสำหรับสำหรับผมในระบบ DTAC (800) อีกบ้างไหมครับ เพราะผมเองก็เป็นลูกค้า DTAC รายเดือนก็หลายเบอร์ (โดยเฉพาะเบอร์โฟร์) และ Happy อีกมากมายนับไม่ถ้วน ถึงแม้จะจ่ายรายเดือนไม่สูงเท่าเบอร์หลักของผมที่เป็นเซเรเนดของคู่แข่งก็ตาม

หมายเหตุ ผมยินดีจ่ายค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นในการจดทะเบียนทั้งหมดนะครับ เท่าไรก็ยอมนะครับ แต่ขอจดเป็นระบบเติมเงินเหมือนเดิมนะครับ จะได้ไม่เสี่ยงหากโดนจูนสัญญาณ แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ เป็นรายเดือนก็ได้นะครับผม

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : JackAreen - [ 13 มิ.ย. 52 21:37:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com