Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แตกกระทู้จาก "เอไอเอสครับช่วยผมด้วยครับอีกนิดเดียวผมจะตามมือถือที่ถูกงัดรถคืนได้แล้ว"{แตกประเด็นจาก T7932514}

ต่อจากกระทู้เดิมนะครับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7932514/T7932514.html

ผมได้ติดต่อกับ
    CCแล้วนะครับ ในจังหวะที่ไม่ทันได้รับสายนั้น ไม่รู้จะติดต่อกลับอย่างไร
    ผมติดต่อกลับเบอร์เดิม1175นั้นไปแล้วปรากฏว่า CCอีกคนที่รับสายนอกจากเขาจะไม่รู้เรื่องแล้ว ผมก็โดนชักชวนซื้อโปรโมชั่น ซะยาวหยืดเลยนะครับ

แต่เมื่อสักครู่ได้รับสายจาก เอไอเอสจากพันทิปแล้ว
    โทรมาแจ้งว่า เจ้าหน้าที่จะส่งเอกสารให้ผมพรุ่งนี้
    และกว่าเอกสารจะมาถึงเชียงใหม่ ผมก็นับวันบวกรอเข้าไป

ป่านนี้แล้ว ผมว่าคดีของผมรูปความมันสายมากแล้วจริงๆ

ผมขอย้อนความเรียงลำดับดังนี้นะครับ

ลำดับที่1 บอกปัด ยืนกรานให้ผมบอกให้ตำรวจเป็นผู้ติดต่อสถานเดียว
    แถมเป็นการติดต่อที่เป็นเรื่องของตำรวจกับทนาย ที่ผมไม่อาจเข้าไปรู้เห็นอะไรได้เลย

ลำดับที่2 เมื่อผมแจ้งให้ตำรวจดำเนินการตามเงื่อนไขของเอไอเอส
    จากนั้นทุกฝ่ายเงียบและบอกให้ผมใจเย็นรอ ผมก็รอ

ลำดับที่3 หลายวันผ่านไป พอผมถามตำรวจ ตำรวจบอกว่าส่งเรื่องไปแล้วไม่ได้สักที พอถามเอไอเอส เอไอเอสบอกให้ผมใจเย็นรอ เพราะเป็นเรื่องของฝ่ายกฏหมายเขาจัดการกันเอง

ลำดับที่4 รอแล้วรออีกจนเริ่มมีเสียงกดดันในพันทิป จากนั้นเจ้าหน้าที่เอไอเอสติดต่อมาหาผม แจ้งว่า ได้ช่วยดูให้แต่ไม่พบการยื่นของตำรวจ
    เมื่อผมขอการยืนยันว่าตำรวจไม่ได้ยื่นจริงหรือ เอไอเอสบอกว่า
    ไม่ฟันธง!
    สรุปความซวยเข้าที่ผมเต็มๆ ผมไปดูไม่ได้เลยว่าผิดที่ใคร

ลำดับที่5 ผ่านไปแต่ละอาทิตย์กระทู้ก็ยังไม่ตกอีก ผมได้รับการแจ้งจาก เจ้าหน้าที่เอไอเอสติดต่อมาว่าได้ตั้งทีมดูแลเรื่องนี้ให้โดยเฉพาะ ให้ผมลุยไปติดต่อด้วยตัวเองได้เลย ผมลุยไปติดต่อยื่นเอกสารหลักฐานสารพัด
    ได้รับ ท่าทีดีๆที่เหมือนตั้งใจช่วยผมอย่างดี ผมโล่งใจขึ้นแต่ก็ได้รับการ ขอให้ผมรออีก3วัน และให้ผมรอการติดต่อ

ลำดับที่6 ผมรอแล้วรออีกผ่านเลยเกินไปจาก3วันก็ไร้การติดต่อ
    จนเอไอเอสจากพันทิปแจ้งเข้ามาหาผมอีก และก็บอกเลื่อนวันกับผม
    ผมก็รอต่อ

ลำดับที่7 อาทิตย์ผ่านไปอีก กระทู้ผมก็ยังไม่ตกอีก วันนี้ล่าสุดผมได้รับการติดต่อจากเจ้าหน้าที่เอไอเอสพันทิป โทรเข้ามา ผมดีใจมากคิดว่าเอกสารได้แล้ว
    แต่ กลายเป็นได้รับการแจ้งมาว่า เอกสาร พึ่งจะส่งพรุ่งนี้ และรวมเวลาเดินทางของเอกสารมาเชียงใหม่ ผมก็คงต้องรออีกต่อไป

สิ่งที่ผมอยากจะบอกคือ แต่ละครั้งที่ผมได้รับการติดต่อนั้น
    เจ้าหน้าที่ให้ท่าทีผมแบบดูน่าเชื่อถือมาก เหมือนให้ผมอึดใจรอหน่อยอีก3วัน อีก2วัน ไปเรื่อยๆ
    ด้วยข้อมูลที่ทำให้ผมปักใจเชื่อว่า น่าจะได้ ให้กัดฟันรออีก2วันเองอีก3วันเอง แต่สุดท้ายผลัดไปเรื่อยๆ จนตอนนี้ความรู้สึกผม
    กร่อยไปแล้วที่จะปักใจเชื่อใดๆอีก
    และหลายวันมานี้
    ที่ผมเดินสาละวนตามหาข้อมูลมือถือของตัวเองแบบ
    ตามมีตามเกิดไปแล้ว ลุยด้วยตัวเอง หรือยังไม่ทิ้งการขอความช่วยเหลือจากเอไอเอส
    ผมยังสู้อยู่เพราะ ผมรู้ว่าไม่ใช่แค่ผมทำเพื่อตัวเองเท่านั้น
    แต่เพื่อนๆคนอื่นๆก็ฝากฝังให้ผมสู้เป็นกรณีตัวอย่าง
    ผมก็พยายามสู้

อย่างไรผมจะรอดูว่า ที่ทางCCโทรมาบอกผมนั้น จะได้รับเอกสารจริงในวันนั้นหรือไม่
    และเอกสารของผมจะมาในสภาพไหน
    มีการเสาะหาข้อมูลอย่างที่ เคยบอกผมไว้หรือไม่
    เปิดออกมาได้ข้อมูลอะไรบ้างผมก็จะรอลุ้นอยู่เสมอ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 52 18:47:55

จากคุณ : ตึ๋งนิวเครียร์ - [ 15 มิ.ย. 52 14:38:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com