Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จะเปลี่ยนมือถือใหม่ ซื้ออะไรดี?

ถามแบบตรงๆ สั้นๆ ง่ายๆ และกระชับ "ตอนนี้มีมือถือรุ่นไหนน่าใช้น่าซื้อบ้างไหมคะ?"
    เคื่องเก่าพังแล้ว ใช้อย่างสมบุกสมบันมากๆ คุ้มสุดๆ ตอนนี้มันได้สิ้นอายุขัยลงแล้ว - -
    เลยต้องหาซื้อใหม่ แต่ไม่มีไอเดียอะไรเลยแม้แต่น้อย เพิ่งมาเริ่มคิดตอนมันพัง 5555
    ถ้าจะซื้อไอโฟน มันก็..เหมือนจะไม่คุ้ม และ โหลไปหน่อย จะซื้อแบล๊คเบอรี่ก็แมนไป..
    เน้นเอ็นเทอเทนมากกว่าออร์กาไนเซอร์ค่ะ เล่น media ฟังเพลง เกมส์ ถ่ายรูป โทรเข้าออกและ sms คือหลักๆ
    ส่วนเมลหรือเน็ต ไม่ค่อยใช้ค่ะ ตรงนี้เลยไม่เกี่ยงเท่าไหร่ ราคาไม่มีงบ ขอแค่ถูกใจ
    ทนๆซักนิดก็เป็นดี ถ้าแบบตกครั้งเดียวแล้วพังหรือเข้าศูนย์ คงจะไม่ไหวเหมือนกัน
    ตอนนี้เห็นผ่านๆ (ไม่รู้ว่าขายอ้ะยัง) คือรุ่น N86 8MP ค่ะ ไม่ทราบเหมือนกันว่าจะเป็นยังไงบ้าง ใครรู้ข้อมูลช่วยแนะนำด้วยนะคะ
    แล้วท่านไหนมีรุ่นอะไรของใครมาเสนอ ก็ช่วยแนะด้วยค่า ขอบคุณมากค่ะ :D

จากคุณ : โอ้ลัลล้า - [ 24 มิ.ย. 52 22:39:55 A:58.136.51.199 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com