Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณพ่อมือใหม่ต้องไกลลูกและภรรยา กำลังหามือถือที่มีกล้อง VDO คุณภาพสูง vote  

ไม่ทราบว่าเพื่อนในห้องนี้มีใครพอช่วยแนะนำเรื่องกล้อง VDO บนมือถือได้บ้างครับคือว่า
    ผมกำลังคิดอยู่ว่าในอีก 1 เืดือนกำลังจะกลับเมืองไทยต้องห่างจากลูก(ตอนนี้อยู่ในครรภ์) และภรรยา ไปหลายเดือน
    มีแผนที่จะถ่าย VDO ตัวเองส่งให้ภรรยาดู และให้ลูกฟังเสียงครับ กะว่าไปไหนก็จะบันทึกเป็น VDO อาจเอาไว้เล่านิทานบ้าง ร้องเพลงบ้างตามโอกาส

ทีนี้ก็ตัดสินใจอยู่ว่าจะใช้มือถือธรรมดา แล้วซื้อกล้อง VDO ขนาดเล็กๆ ยี่ห้อ Flip ที่เล็กเท่าๆ กับมือถือ หรือจะซื้อพวก smartphone ที่สามารถถ่าย VDO คุณภาพสูงแล้วพกเพียงอย่างเดียว

มีใครพอมีประสบการณ์การใช้มือถือถ่ายVDO เจ๋งๆ บ้างครับ ช่วยแนะนำรุ่นให้ที จะสามารถต่อ internet ได้หรือไม่ได้ อันนี้ถือเป็น option ครับ สิ่งที่ต้องการมากคือ สามารถบันทึกภาพและเสียงได้คุณภาพดีพอที่จะดูทาง คอมพ์ หรือดูผ่านทีวีได้ก็จะเยี่ยมมากครับ

หรือหากท่านคิดว่าการใช้มือถือบันทึกวิดีโอนั้นไม่ค่อยเข้าท่า มีข้อจำกัดเยอะ และจะช่วยให้คำแนะนำ ก็จะช่วยผมและครอบครัวได้มากครับ

จากคุณ : Eruditio et Religio
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 52 08:58:56

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com