Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-:- ทรูมูฟ คะ สวัสดีค่ะ -:-  

กราบสวัสดีทุกท่านในพันทิปแห่งนี้ค่ะ

บอกตรง ๆ ว่าตั้งหัวข้อไม่ถูกจริง ๆ เพราะเสียความรู้สึก สุด ๆ ไปเลยเชียว

เรื่องที่ ที่หัวเสียที่สุด คือเรื่อง UBC โปรที่สมัครคือ โนเลท จ่าย 199 บาท 6 เดือน ฟรี 6 เดือน

6 เดือนที่ผ่านมาไม่มีปัญหาเลย เรื่องจ่ายค่าโทรและค่า UBC แต่เคยโดนตัดไปครั้ง เมื่อโทรถามพนักงานบอกว่า ยังไม่ได้จ่ายตังค์ เมื่อบอกว่าจ่ายไปแล้ว พนักงานเช็คจึงบอกกับดิฉันว่า งั้นเราจะต่อสัญญาณ UBC ให้ท่านเป็น กรณีพิเศษ แม่เจ้า!!! พิเศษ ยังไง ดิฉันจ่ายตังค์ไปแล้วนะ อันที่จริงคุณไม่มีสิทธิ์มาตัดสัญญาณดิฉันเลย (ถือว่าเป็นบุญคุณเหรอเนี่ย เอาเถอะ ช่างมัน!!)

แต่แล้วเมื่อเข้าเดือนที่จะต้องได้ดูฟรี!!! เมื่อช่วงเข้าพรรษายุ่ง ๆ อยู่หลายอย่างเชียว ไม่ว่าจะเรื่องงาน เรื่องงานบวชน้องชาย จนโทรตัดไปนู้นละค่ะ ถึงนึกได้ว่า "อ้าวลืมจ่ายหรือเนี่ย" ก้อเลยไปจ่าย โทรศัพท์จึงใช้ได้ปกติ แต่สัญญาณ UBC ต้องไปทำเรื่องขอสัญญาณ เมื่อทำเรื่องต่อสัญญาณใหม่เรียบร้อย ปรากฎว่าดูได้แค่ 32 ช่อง คือ ฟรีวิวธรรมดา จึงโทรไปถามพนักงานบอกว่า ไม่สามารถต่อโปรโมชั่นได้ ต้องสมัครใหม่ และตอนนี้ไม่มีโปรนี้ แล้วที่เหลือ 6 เดือนที่ จะได้ดูฟรีอยู่แล้วเชียว 555+

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงต่อ อยากถามว่านี้คือความผิดของดิฉันเองใช่มั้ยค่ะ เสียดายอีก 6 เดือนที่จะได้ดูฟรีค่ะ เพราะที่สมัครก้อบอกโปรนี้จริง ๆ ถ้ากลับมาดูโนเลทไม่ได้ อีก 6 เดือน ก้อคงขอยกเลิกไปเลย แล้วไอ้ตังค์ 2000 ก้อไม่รู้เมื่อไรจะได้คืน

อีกเรื่อง เรื่องนี้ว่าจะไม่บ่นเพราะเจอบ่อย ๆ เหอ ๆ เมื่อประมาณ เดือนที่แล้ว เติมเงิน เบอร์โทรฯ ทรูที่ใช้ต่อเน็ต (ใช้เบอร์ทรูอยู่ 3 เบอร์ค่ะ รายเดือนพ่วง UBC อีกเบอร์ต่อเน็ต อีกเบอร์เอาไว้โทรหาเพื่อน ๆ ที่ใช้ทรูด้วยกัน) เติมไป 50 บาท ยังไม่ได้โทรเลย คืนนั้นก้อนอน ตื่นมาอีกทีเกือบ ๆ เที่ยง มีข้อความมา 2 ข้อความ ข้อความแรกบอกว่า ตังค์ในโทรฯ เหลือไม่ถึง 10 บาท อ้าว งง อีกข้อความ เป็นข้อความที่ชวนเราสมัครโน้นนี้ละค่ะ เลยลบทิ้ง ด้วยความข้องใจ เลยโทรหา CC ได้คำตอบว่า ดิฉันได้สมัครอะไรสักอย่างไป แล้วถามว่า ดิฉันได้รับข้อความอะไรแปลก ๆ มั้ย ดิฉันตอบไปว่า ก้อข้อความโฆษณา ถ้าส่งมาก้อลบหมด มันรกและมีข้อความมาตอน 11 โมง (ตอนนั้นหลับอยู่) CC บอกว่า ค่ะ คุณได้สมัครบริการตอน 11 โมง แต่ CC กลับบอกว่า ถ้าคุณต้องการยกเลิกบริการก้อได้ค่ะ ดิฉันจะยกเลิกให้ แล้วก้อถามดิฉันว่า ข้อความที่มาตอน 11 โมง เบอร์ อะไร (เวงกำ ใครจะไปทราบค่ะ) ดิฉันตอบว่า ไม่ทราบค่ะ ลบไปแล้ว CC ตอบกลับมาบอกว่า ครั้งต่อไป กรุณาจำเบอร์ทีส่งข้อความมาด้วยนะค่ะ แล้วโทรมาแจ้ง เราจะยกเลิกให้ (หา!!! แบบนี้ดิฉันต้องเก็บข้อความขยะ ทุกข้อความเลยเหรอ -*- เศร้า)

เข้ามาบ่นค่ะ แล้วก้อขอลาขาดกับคุณ ทรูฯ ทั้งหลายด้วย อีก 6 เดือน คงหมดเวร หมดกรรม ต่อกัน เสียความรู้สึกค่ะ

ถามเพื่อน ๆ ทีค่ะ  เบอร์ทรู(เติมเงิน) 08-xxx2-xxx7 x นี้คือเลขเดียวกันค่ะ ขายได้ประมาณเท่าไรค่ะ ขอบคุณค่ะ

ยาวไปหน่อยนะค่ะ :P

จากคุณ : GunOey
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 52 14:47:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com