Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

SS star สอบถามเรื่องเล่นอินเตอร์เน็ตค่ะ  

สอบถามว่า
1. ลองเล่น facebook แล้ว
ตอน sign in ปกติดีทุกอย่าง แต่พอเข้าหน้า Profile ทำไมหน้าเว็บเพสมันจึงหดลงเล็กมาเลยคะ เล็กจนมองไม่เห็นตัวหนังสือเลย มันจะสามารถซูมได้ไหมคะ หาแล้วไม่มี ช่วยแจ้งด้วยค่ะ กับ Hi5 ก็เป็นค่ะ

2. สตาร์ไม่สามารถดู Youtube ผ่านเน็ตได้หรือคะ คือคลิกเข้าไปดูวิดีโอในยูทูปไม่ได้เลย มันขึ้นหน้าต่างเป็น URL cannot open อะไรสักอย่างนี่ล่ะค่ะ

3. ลองโหลด โปรแกรม ebuddy มาใช้เพื่อเล่น MSN โดยเก็บไว้ที่เม็มการ์ด แต่เวลาจะเข้าไปเล่นก็ต้องเข้าผ่าน My Files-->Program(ตั้งโฟลเดอร์เองค่ะ)-->ebuddy-->แล้วก็เข้าไปคลิก file.jar or .jad มันก็จะ install ใหม่ตลอดเลย มีวิธีให้มันไปอยู่ใน application แบบว่าสามารถคลิกเข้าไปเล่นได้โดยไม่ต้อง install ใหม่ทุกรอบไหมคะ หรือว่าดิฉันเข้าผิดวิธี??
กับโปรแกรมอื่นๆก็เป็นค่ะ เช่น Opera mini, mig33

จากคุณ : yangyuki
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 52 12:00:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com