Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามเรื่อง wifi และ gprs หน่อยครับ nokia5800  

คือว่า

1. คือตอนนี้โทรศัพท์ผมได้เปิด gprs เรียบร้อยแล้ว(แต่ยังไม่ได้สมัครแบบแพคเก็ตวัน/เดือน/ชม.) ไม่ทราบว่าถ้าผมเข้าอินเตอร์เน็ตแบบไม่ได้สมัครแพตเก็ตผมจะเสียค่าใช้แพงไหมครับคิดเป็นนาทีละเท่าไร

2. ถ้าจะเชื่อมต่อ wifi ผมลองกดเปิดที่ WLAN เชื่อมต่อ wifi แล้วเข้าไปที่เมนูอินเตอร์เน็ตแต่มันดันเป็นการเชื่อมต่อแบบ gprs แทน(ทั้งเข้าอินเตอร์เน็ตและเปิดดูแผนที่ด้วยครับ) คือต้องการทราบว่าถ้าจะใช้ wifi หรือใช้ gprs เราต้องไปตั้งค่าระงับตัวใดตัวหนึ่งก่อนหรือเปล่าครับ(ขอวิธีด้วยครับ)

3. ถ้าผมโหลด กามินมาใช้ มันใช้สัญญาณอะไรในการหาพื้นที่ครับ GPRS หรือเปล่าหรือว่า GPS แล้วพวกใวเรสใวไฟตามมหาลัยหรือหอใช้ได้ด้วยไหมครับ

จากคุณ : ZodiAcHii
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 52 17:02:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com