Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เศรษฐกิจแย่ ต้องออกจากงานประจำ ยังมาโดนดีแทคกระทืบซ้ำอีก  

ผมใช้บริการของดีแทคแบบรายเดือนมาเกือบประมาณ 3 ปีกว่า

ปัจจุบันโดนให้ออกจากงานมาเป็นเดือนที่4 แล้ว ช่วงนี้กำลังหางานอยู่

ทำให้ค้างชำระเงินค่าโทรศัพย์กับดีแทคประมาณ 5000 กว่าบาท(ค้างชำระ 2 เดือน) และถูกระงับการโทรออกมาตั้งแต่เดือนกรกฏาคม

จนวันนี้(8/8/52)ได้ถูกระงับการโทรเข้าด้วย ผมจึงจ่ายค่าโทรศัพท์ให้กับทางดีแทค เท่าทีพอจะสามารถจ่ายให้ได้คือจำนวน 1000 บาท (ทาง ATM)และโทรไปที่ CC เพื่อขอให้เปิดสัญญาณโทรเข้าให้ชั่วคราว

ทางพนักงานได้แจ้งว่า(ขออภัยลืมถามชื่อ)ไม่สามารถเปิดให้ได้เนื่องจากค้างชำระ ผมได้ขอร้องพนักงานหาทางช่วยเหลือว่าสามารถทำอย่างไรได้บ้าง

พนักงาน CC ได้แจ้งว่าเปิดให้ได้ชั่วคราว 3 วันและต้องหาเงินมาจ่ายอีก 2000 บาท จึงจะสามารถเปิดใช้บริการได้

ผมจึงขอร้องไปว่าสามารถช่วยได้มากกว่านี้ไหม ขอเวลาถึงสิ้นเดือนสิงหาคม เพราะผมใช้เบอร์นี้ในการติดต่อ สมัครงาน หรือเรื่องอื่นๆ จากเบอร์นี้เบอร์เดียว อย่างน้อยก็ขอให้เปิดสัญญาณรับสายได้ก็พอ ผมไม่ได้ขอให้โทรออกได้แต่อยากแค่รับสายได้เท่านั้น

ทางพนักงานบอกว่าอีกสิบนาทีโทรกลับ และได้โทรกลับมาแจ้งว่าไม่สามารถทำให้ได้ เปิดสายให้ได้แค่ 5 วันเท่านั้น (แต่ระหว่างคุยสายหลุดไป) ผมจึงโทรเข้าไปที่ CC เจอพนักงานอีกท่านและได้โอนสายไปยังหัวหน้าฝ่ายท่านนึง(ไม่ได้จำชื่ออีกแล้ว) และยังยืนยันคำตอบเดิมว่าไม่สามารถช่วยเหลือใดใดได้ ต้องหาเงินมาจ่ายภายใน 5 วัน

คือผมเข้าใจครับว่าการเป็นหนี้หรือค้างชำระค่าบริการจะต้องโดนระงับสัญญาณ
และผมก็ไม่ต้องการที่จะชักดาบ แต่อยากทราบว่าดีแทคสามารถช่วยเหลือลูกค้าเก่าได้เพียงเท่านี้หรือ?

แค่ขอเวลาสิ้นเดือนเพื่อที่หาเงินมาจ่าย และขอให้เปิดสัญญาณรับสายเพื่อผมไว้รับสายจากบริษัทที่ผมไปสมัครงาน ซึ่งส่วนใหญ่จะส่งอีเมลสมัครงานและwalkin โดยที่ได้ให้หมายเลขโทรศัพท์ของดีแทคไว้

หากมีบริษัทโทรมาติดต่อสัมภาษณ์งานและติดต่อไม่ได้ ผมจะทำอย่างไร...

ผมเสียโอกาส ผมไม่มีงาน ผมจะหาเงินมาจ่ายดีแทคได้อย่างไร...

หรือจะต้องเป็นเหตุูที่ทำให้ต้องลาขาด...ดีแทค

จากคุณ : OM-e-LeT
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 52 23:45:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com