Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"แจ้งให้ทราบ" ขณะนี้ ถ้าใครโทรศัพท์หล่นหาย หรือโดนขโมย และเราอยากจะบล็อกเครื่อง ตอนนี้สามารถทำได้แล้วน่ะครับ!!!!!  

สืบเนื่องจากกระทู้  
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8177181/T8177181.html

ขั้นตอนน่ะครับ    บอกรายละเอียดดังนี้ให้กับคุณ feedback
เบื้องต้น Feedback รบกวนขอทราบข้อมูลเพิ่มเติม เพื่อยืนยันการทำรายการดังนี้ค่ะ
1.วัน หรือ เวลา หรือ สถานที่ที่โทรออกล่าสุดหรือสถานที่ที่ใช้งานบ่อย เช่น ใช้งานโทรออกล่าสุดโทรอยู่ที่ไหนคะ หรือ ส่วนใหญ่ใช้งานที่ไหนบ่อยๆค่ะ :
2.ช่องทางการเติมเงินที่เติมประจำ ( ย้อนหลัง 3 เดือน ) :
3. ช่วง 1 เดือนที่ผ่านมามีการใช้บริการใจดีให้ยืมหรือไม่ :
4. เป็นสมาชิก Happy Bank หรือไม่

****และตอนนี้ทางคุณ feedback  ผู้ใจดีก็ได้ตอบผมกลับมาในวันนี้แล้วครับ  
ว่า "สวัสดีค่ะ คุณคนไม่พิเศษ "ซาคุ"

ปัจจุบัน FB เจ้าหน้าที่ส่วนงานที่ดูแลได้ดำเนินการะงับเครื่องให้กับคุณคนไม่พิเศษ "ซาคุ" เรียบร้อยแล้วนะคะ โดยเครื่องดังกล่าวจะไม่สามารถใช้งานได้อีกค่ะ แต่หากมีการนำไปยังร้านมือถือต่างๆ ที่ปลดล็อค IMEI ได้นั้น ก็อาจจะใช้งานได้อีกครั้งค่ะ "

ซึ่งจะเห็นได้ว่า  ถึงแม้เขาจะสามารถปลดล็อกได้  แต่อย่างน้อย  เราก็ได้ทำอะไรซักอย่าง  ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลยน่ะครับ    

จึงเรียนมาเพื่อให้เพื่อน ๆ ทราบคร้าฟ

จากคุณ : คนไม่พิเศษ "ซาคุ"
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 52 19:12:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com