Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มนุษย์ต่างดาว ดาวต่างๆ ที่เคยโทรหาผม..{แตกประเด็นจาก T8324435}  

เห็นว่าตนเองเคยมีผู้ร่วมชะตากรรมแบบเดียวกัน รู้สึกดีใจเหลือเกิน..
เลยขอมาแตกประเด็นขอระบายมั่ง เรื่องมันเยอะยาวอีกตะหาก - -"

---------------

รายแรก.. ซีื้อตั๋ว (ทำอินโทรยังกะไปดู ห้าแพร่ง 55+)

เช้าวันหนึ่งขณะกำลังอยู่ที่บ้าน โทรศัพท์สายหนึ่งดังมา เบอร์โทรศัพท์ไม่คุ้นตา.. และแล้วก็เผลอกดรับไป..
ผม "สวัสดีครับผม" (ปกติ พูดรับสายว่าสวัสดี อนุรักษ์ไทย+ฟังเรียบร้อย เวลามีผู้ใหญ่โทรมา)
มนตด. "สวัสดีค่ะ รบกวนช่วยเช็คราคาชั้น economy class ไปลอนดอนให้ทีได้ไหมคะ?"
ผม "??????"....
    "ขอโทษนะครับ เมื่อกี้ว่าไงนะครับ"
มนตด. "อ๋อ คือดิฉันอยากทราบนะค่ะว่าตอนนี้ ค่าตั๋วชั้น economy class ไปกลับ กรุงเทพฯ-ลอนดอน ตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่คะ.."
ผม "(งงเป็นไก่ตาแตก ตรูไปเป็นเอเจนซี่ขายตั๋วตั้งกะเมื่อไหร่) .. เอ่อ ไม่ทราบครับ"
มนตด. "รบกวนช่วยเชคให้ไหนสิคะ เดินทางจาก บลาๆๆๆ วันที่บลาๆๆๆ .."
ผม "ไม่ใช่ผม ผมไม่ใช่ครับ"
มนตด. "อ่าว ดิฉันโทรผิดแผนกเหรอคะ แล้วต้องต่อสายไปแผนกไหนคะ (คุณเธอยังไม่เลิกค่ะ..)"
ผม "ผมไม่ใช่ครับ ผมไม่ใช่คนที่คุณจะโทรหาครับ... (ไม่รู้จะตอบอะไรดี เจ๊แกรัวมาไม่ยั้งงี้ ทำคริติคัลจนเกือบโอเวอร์แล้วเนี่ย T-T..)"
มนตด. "..... (ท่าทางคุณเธอเริ่มเอะใจ..)  ..เอ่อ.. ขอโทษนะคะที่นี่ใช่สำนักงาน British Airways หรือเปล่าคะ ?"
ผม "ไม่ใช่ครับผม.. คุณโทรผิดแล้วล่ะครับ (กว่าจะพูดภาษาเดียวกันได้นะหล่อน)"
มนตด. "ขอโทษค่ะ.. "
และแล้วคุณเธอก็ตัดสายไป.. ทำเอามึนกันไปเลยทีเดียว..
นี่เบอร์ผมกลายเป็นเบอร์สายการบินไปตั้งกะเมื่อไหร่ - -"

-------------------

เคสที่2 ทวงแค้น (ออกแนวระทึกขวัญ)

ตอนนั้นตอนเย็นๆครับ กำลังนั่งทอดน่องกินข้าวอยู่หน้ามหาลัย สบายๆ เรื่องระทึกขวัญก็มาเยือน..

โทรศัพท์ดังตึ๊ดๆๆ
ผม "สวัสดีครับ"
มนตด "เฮ้ย.. ไอ้เออยู่แถวนั้นเปล่า"
ผม "(ยังตั้งสติไม่ค่อยได้..) ..เอ่อ.. ไม่ใช่นะครับ.."
มนตด ".. เฮ้ยไม่ต้องมาเฉไฉ ไอ้เออยู่ไหน เอามาคุยกับพวกกูเดี๋ยวนี้.."
ผม "ผม.. ไม่ใช่เอครับ โทรผิดแล้วนะครับ ที่นี่ไม่มีคนชื่อเอครับ.. - -"
มนตด "เฮ้ยกรูรู้ เมิงเป็นเพื่อนไอ้เอใช่ไหม ไม่ต้องไปปกป้องมัน ระวังอย่าให้พวกกรูตามไปเจอ.. เอาไอ้เอมาคุยกะกรู !!"
ผม "ผมไม่ใช่เอครับ!! ไม่มีคนชื่อเอด้วยครับ!!"
เถียงกันอยู่เป็นสิบนาที ผมก็บอกไม่ใช่ๆ เจ้าของเสียงตามสายก็ขู่ตะคอกได้ตลอด.. ถามเบอร์ย้ำเบอร์กันแล้วผมเบอร์ xxxyuuy นะครับนี่ผมเอง มันก็ดันตอบมาอีก เออเบอร์นี่ละ xxxyuuy นี่ล่ะเบอร์ไอ้เอแน่นอน พวกกรูไปสืบมาแล้ว ไม่ต้องมาเฉไฉ (อยากไปตบกบาลไอ้คนให้เบอร์มันจิงๆผับผ่า!!)

กว่าผมจะพูดอธิบายให้คุณพี่แกยอมฟังได้ว่า ผมเป็น นศ.ชื่อxxx อยู่ที่ไหนเรียนที่ไหน ไม่มีคนที่ว่านั่น หนูไม่ใช่ไม่ช่ายยยไม่ช้ายย คุณพี่แกก็ไม่ลดละ.. กว่าจะเคลียร์ให้แกยอมวางสายไปได้ล่อกันเหนื่อย calories ที่เพิ่งรับประทานไปเมื่อกี้ เกือบจะหมดไปกะไอ้เรื่องนี้ล่ะ - -"

แต่หลังจากอีกในชม.-สองชม. แกก็ยังโทรมาอีกสองรอบ มาย้ำอยู่ได้ นั่นที่ไหน? ไม่ใช่สระบุรีนะเว้ย พวกกรูรู้นะเมิงหนีไปกบดานที่ไหน พวกกรูตามเจอแน่ (เอาเข้าไป - -") ไม่โกหกแน่นะ ไอ้เอมันเปลี่ยนชื่อรึเปล่า (พอได้แร้ววววว้อยยยย T-T)
แรงแค้นคุณพี่แกและพรรคพวกช่างน่ากลัวจริงๆ - -"

-----------------

เคส 3 รอยรัก รอยอดีต (อันนี้ดราม่ามากครับ)

อันนี้ปวดหัวที่สุดเลยครับ - -"
วันดีคืนดีก็ชอบมีเบอร์แปลกโทรมาหาผม แต่เวลาผมรับทีไรเบอร์นั้นก็จะเงียบไป ไม่มีเสียงพูดแล้วก็วางสายไป เป็นอย่างนี้บ่อยมาก.. และแล้ววันระเบิดลงก็มาถึง...

ผม "สวัสดีครับ.."
มนตด "ฮัลโหล.. เอ๋อยู๋ไหม !! ให้ผมคุยกับเอ๋เดี๋ยวนี้ (ไม่แน่ใจว่าเอ๋เดียวกับ จขกท.เก่ารึเปล่า - -" แต่ท่าทางจะคนละคน)"
ผม "เอ่อ... (คราวนี้มาไงอีกฟระ..) ใครนะครับผมxxxครับไม่ใช่เอ๋"
มนตด "ไม่..ผมรู้นะ เอ๋อยู่แถวนั้นใช่ไหม นี่เบอร์เอ๋แน่ๆ ให้ผมคุยกับเอ๋เดี๋ยวนี้ (มันมาอีกแล้ว ไอ้พวกมีสัมผัสที่หก หยั่งรู้สภาพปลายทางได้ ขนาด3Gที่ว่าแน่ยังต้องอาย - -")"
ผม "ไม่ใช่ครับนี่เบอร์ผมเองนะครับ ไม่ใช่เบอร์เอ๋ครับ คุณโทรผิดแล้วครับ"
จากนั้นคู่สายก็ตัดสายไป.. ผมยังงงๆอยู่เลย

คราวนี้โทรมาอีกทีรอบสอง
มนตด "ฮัลโหล คุณ.. นี่คุณเป็นแฟนเอ๋ใช่ไหม (อ่าว..เฮ้ย กรูไปมีแฟนตั้งกะเมื่อไหร่..) ผมรู้นะ แต่ผมขอร้องล่ะให้ผมคุยกับเอ๋เถอะ.. บอกเอ๋ทีอย่าหลบหน้าผมเลย"
ผม "ผมไม่ใช่แฟนเอ๋ หรือญาติพี่น้องฝ่ายไหนอะไรทั้งสิ้นคับ.. นี่เบอร์ผมเอง.. ใช้เองครับ คุณจำเบอร์ผิดแล้วครับ"
มนตด "ไม่!! อย่ามาโกหกผมเลย นี่เบอร์เอ๋ชัดๆ!! ผมโทรคุยกับเขามาเป็นเดือนเบอร์นี้ตลอด.. บอกเอ๋ไม่ต้องหลบหน้าผมนะ ให้เอ๋มาเคียร์กะผมให้รูเรื่อง" (ตรูว่า เมิงช่วยเคลียร์ตัวเองก่อนดีมะ..สายตายาวแต่ไม่ได้ตัดแว่นป่ะวะ.. มาเหมาเบอร์กรูเป็นเบอร์ใครมะรุเป็นตุเป็นตะ ไม่ไหวจะเคลียร์นะเมิง..)
ผม "ผมบอกว่าไม่ช่ายยยยยคร้าบบบบบบ"
มนตด "ไม่ต้องมาโกหกเลย!! ที่นั่นที่ไหน ผมจะไปหาเอ๋"
ผม "เอ่อ.. ที่นี่กทม.ครับ (จะตอบประเทศไทยก็กระไรอยู่เนอะ..)"
มนตด "นี่เอ๋หนีผมจากอุบลฯ ไปกรุงเทพฯเลยเหรอ.. คุณขอร้องล่ะให้ผมคุยกับเอ๋หน่อยเถอะ.."
รู้สึกละครมันชักเริ่มดราม่าขึ้นเรื่อยๆแล้วเว้ย มีฉากนางเอกหนีเข้ากรุงเต๊บด้วยเว้ยเฮ้ย @_@
กว่าจะไล่เฮียแกไปจากสายได้ทำเอาเหนื่อย..

ยังไม่พอวันต่อมายังมีอีก..
มนตด2 "สวัสดีค่ะ เอ่อ..นี่เบอร์ xxxyuuy ใช่ไหมคะ"
ผม "ครับ.."
มนตด2 "คือขอโทษนะคะ คุณเป็นแฟนเอ๋ใช่ไหมคะ บอกหนูมาตรงๆเถอะค่ะ หนูเป็นแฟนกับyyyค่ะ ที่โทรหาคุณน่ะค่ะ บอกมาตามตรงเถอะค่ะ หนูไม่โกรธหรอกค่ะ"
(เอาล่ะเว้ย มีแฟนเก่าพระเอกมาร่วมวงอีก.. ตกลงนี่กรูจะกลายเป็นพระรองซีรี่ย์เกาหลีแล้วใช่ป่ะวะ -*-)
ผม "เอ่อ.. ผมไม่ใช่อะไรทั้งสิ้นนะครับ ผมxxx เป็นนักศึกษาอยู่นะครับ เรียนที่บลาๆๆ บลาๆๆ ผมไม่ใช่แฟนเอ๋อะไรทั้งนั้น นี่เบอร์ผมนะครับ ขอร้องล่ะครับ เลิกโทรมาได้แล้วว T^T"
มนตด2 "แต่เบอร์ที่คุณใช้เนี่ย มันเป็นเบอร์เอ๋จริงๆนะคะ มันมีหลักฐานนะคะ เอ๋เคยติดต่อกับแฟนหนูมาเป็นเดือน ใช้เบอร์นี้โทรหากันตลอดน่ะค่ะ ตอนนี้เอ๋เค้าหายตัวไปแฟนหนูเค้าอยากเจอมากค่ะ ขอร้องล่ะค่ะ ถ้าคุณรู้จักกับเอ๋ หรือเป็นแฟนเอ๋ก็บอกมาเถอะค่ะ พวกหนูไม่โกรธหรอกค่ะ แต่แฟนหนูเขาอยากเจอเอ๋มากนะคะ ให้เขาได้คุยกันก็พอค่ะ"
(ทำไมไอ้มนตด 2คนนี้มันพูดจาไม่รู้เรื่องแบบนี้ T^T)
ผมก็แสนจะระอา ต้องพูดประโยคซ้ำๆเดิมๆให้เธอฟังอยู่นั่นแหล่ะ ว่าไม่ช่ายๆ กว่าคุณเธอจะยอมวางสายไป..

วันต่อมาคุณผู้ชายท่านนั้น ยังโทรหาผมอีกรอบ คราวนี้ก็มาถามอีกว่า ตกลงนี่ไม่ใช่เบอร์เอ๋จริงๆใช่ไหม ผมไม่โกรธเอ๋หรอก ผมขอโทษที่ผมยุ่งกับแฟนคุณ ให้ผมคุยกะเธอหน่อย บลาๆ (มันชักจะละครน้ำเน่าขึ้นทุกที - -")
ผมก็ต้องปฎิเสธไปเรื่อยๆ กว่าคุณพี่ท่านจะยอมจากลากันเอง.. ยังดีนะครับที่ละครน้ำเน่านี่จบไปซะได้ ไม่ต้องมามีตามหาน้องเอ๋ภาคสอง ตามผมไปเล่นอีก เฮ้อ....

แตงโม

--------------------

อ่อ ฝากถึง feedback ด้วยสิครับ กรณีแบบนี้มันเกิดขึ้นได้อย่างไร ทำไมถึงมีการยืนยันได้ว่า มีคนอื่นที่มีเบอร์ซ้ำกับผมเหรอครับ.. มันเกิดขึ้นได้อย่างไรครับ
question

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 52 14:36:02

จากคุณ : ArM-KunG
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 52 14:31:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com