Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-:- เล่าสู่กันฟัง กับศูนย์บริการของ AIS และ DTac Shop -:-  

เมื่อวานนี้แม่ผมทำโทรศัพท์มือถือหาย เป็น Samsung D880 นะคับ
ทั้งๆที่เมื่อวานนี้น่าจะเป็นวันดีของที่บ้าน เพราะจะทำพิธีย้ายเข้าคอนโดใหม่...

ซึ่งฤกษ์ที่ได้เป็นวันอังคารก่อน 8 โมงเช้า ที่บ้านผมก็พากันตื่นเต้นกันใหญ่
จากนั้นพอถึงคอนโด ทำพิธีเสร็จ แม่ผมก็ทำความสะอาดห้อง แต่ผมก็จะออกไปข้างนอก
แล้วค่อยขับรถกลับมารับแม่ แม่บอกว่า ลืมเอาโทรศัพท์มาจากบ้านนะ...

พอผมทำธุระเสร็จ ก็เลยกลับมารับแม่ ได้สัก 8.30 น. ได้ แล้วก็กลับบ้านกัน
แม่ก็วิ่งไปดูว่าเอามือถือวางไว้ที่ไหน กลับกลายเป็นว่าหาไม่เจอซะงั้น
ก็เลยคิดว่าหาย ทำไงดี ก็ช่างมันไปก่อน แต่พอดีว่าผมต้องออกไปไปรษณีย์ เพราะมีของส่งมาให้แม่
เลยหยิบบัตรประชาชนของแม่ผมมาด้วย ผมก็เลยไปรับพัสดุที่ไปรษณีย์
เห็นว่ามันต้องผ่านศูนย์บริการ AIS ผมก็เลย อืมมม แวะเข้าไปทำเรื่องโอนสายให้แม่หน่อยดีกว่า
แล้วขอหนังสือมอบอำนาจ + หนังสือขอ Sim Card ใหม่เลย
พอเข้าไปถึง ผมก็เล่าเหตุการณ์ให้ฟัง ผมก็เลยบอกว่า เอาเป็นว่าโอนสายเข้าเบอร์ AIS ผมอีกเบอร์ดีกว่า
เจ้าหน้าที่ก็ตกลง ทีแรกเค้าบอกว่าจะให้เอาหนังสือมอบอำนาจ แล้วค่อยกลับมาเอาซิมใหม่
ผมก็เลยบอกว่า ยังไงก็ได้ แต่ให้โอนสายให้ผมก่อน เพราะถ้าลูกค้าโทรมาแล้วไม่ติด เดี๋ยวจะมีปัญหา
เจ้าหน้าที่ก็เลยบอกว่า ได้ค่ะ แต่การโอนสายจะมีค่าบริการด้วยนะค่ะ
ผมเลยถามเค้าว่า ถ้าโปรแม่ผมเป็น บุฟเฟ่ โทรฟรีในเครื่อข่ายไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายโอนสายใช่ไหม
เจ้าหน้าที่บอกว่าใช่... แล้วสักพักนึง เค้าก็บอกไปว่า เอาอย่างนี้ดีกว่าน้อง พี่จัดทำ SimCard ใหม่ให้เลยแล้วกัน
จะได้ไม่ต้องเสียเวลา แล้วจะได้ไม่ต้องโอนสาย ให้ยุ่งยาก ผมก็เลยตกลง สัก 5 นาทีได้มั่งคับ ก็ได้ SimCard ใหม่มา
เป็นเบอร์เดิม...

ผมเลยจะมาชมว่า AIS เต็มที่ให้กับลูกค้ามากคับ คือที่จริงจะทำหนังสือมอบอำนาจ แล้วให้ผมกลับมาใหม่อีกรอบ
ก็ไม่มีปัญหา แต่เจ้าหน้าที่ AIS ยินดีที่จะทำ SimCard ให้ใหม่เลย ข้ามขั้นตอนไปหลายเลยแหละคับ...
พอได้ SimCard มา เปิดเครื่องดู โอ้โห Message Missed Call มาตรึมเลย เกือบ 10 สายได้...

จากคุณ : pert for play
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 52 22:05:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com