Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่อง i-mobile ie6010 android กับปัญหาจนต้องขอคืนเงิน  

วันที่ 6 ธค ที่ผ่านมาผมซื้อ i-mobile ie6010 มาน่ะครับที่ศูนย์ i-mobile seacon square
เห็นว่าเป็น android ลูกเล่นเยอะดี ราคาไม่แพง พอซื้อไปเปิดเครื่องชาจน์แบตเตอรี่
เครื่องก็ดัง วิ๊งเป็นเสียงเตือน ว่า unexpected removal sd card ทำให้เครื่องมองไม่เห็น
sd card ถ่ายรูป ฟังเพลง เล่นทวิตเตอร์ก็ไม่มี display picture

คือ อาการนี้ปิดเปิดเครื่องก็จะหายอยู่ได้ประมาณ 8-12 ชม ก็จะกลับมาใหม่ผมก็โทรไปที่ศูนย์ซ่อมที่ seacon เค้าก็แนะนำให้ทำความสะอาด slot กับ sd card ผมทำตามก็ไม่หาย ตอนนี้ยังเฉยๆอยู่คิดว่าคงเป็นความโชคไม่ดีของเราที่มาเจอเครื่องนี้

เมื่อวานนี้วันวันที่ 14 ธค ผมเลยไปขอเปลี่ยนเครื่องก็ได้เครื่องใหม่ตอนเล่นที่ร้านก็เล่นผ่านๆเพราะเครื่องเพิ่งแกะออกมาจากกล่อง พอกลับมาที่บ้านปรากฎว่า....

อาการหนักกว่าเดิมอีกครับ เครื่องนี้มันพิมพ์หน้าจอให้เราเอง กดเบอร์เอง กด icon หน้าจอเอง ผมอารมณ์เสียมากครับ เสียเวลา เสียทั้งความรู้สึก อุตส่าห์สนับสนุนของไทย แต่ถ้าของไทยทำไม่ดีก็ต้องตำหนิครับ เครื่องใหม่ 2 เครื่องมีปัญหาทั้งหมด เกือบขว้างแล้วครับเมื่อวาน แต่ยั้งๆใจไว้ได้

วันนี้ 15 ธค เมื่อตอนเที่ยงผมเลยเอาเครื่องไปคืนไม่ขอเปลี่ยนขอเงินคืนอย่างเดียวเท่านั้น ตอนสาธิตว่าเครื่องเป็นอะไร พนักงานคนหนึ่งบอกว่าก็ลูกค้ากดหลายทีทั้งๆที่ผมกดทีเดียว ผมเลยตวาดไปซะลั่นร้านเลย ว่าผมกดทีเดียวแต่ทีเหลือเครื่องมันกดเอง พอเย็นลงผมก็ขอโทษเขานะครับ เราก็ทำเกินไป สรุปเขาก็ให้เงินคืนครับแต่ต้องรอผู้บริหารทำเรื่องประมาณ 2 อาทิตย์ ได้เงินคืนหลังปีใหม่ เฮ้อ "o"

ส่งท้ายมีข้อสงสัยกับข้อสังเกตมาให้เพื่อนๆครับ

1.มีใครใช้รุ่นนี้แล้วเป็นแบบผมหรือไม่มีปัญหาใช้ได้ดีบ้างครับ หรือเป็นเพราะความโชคร้ายของผม
2.โอกาสเจอเครื่องใหม่ที่มีปัญหาแบบผมนี่มีมากหรือน้อยขนาดไหนครับ
3.เวลารับเงินรับทันทีแต่คืนเงินต้องให้รอ แต่ถ้าเปลี่ยนเครื่องได้ทันที
4.i-mobile นี่เค้าจ้างแผนก  QC หรือเปล่าครับ ถึงปล่อยเครื่องแบบนี้มาในตลาดได้
5.ประสบการณ์ครั้งนี้ทำผมเข็ดกับ i-mobile ไปตลอดชีวิตเลยครับ
ุ6.ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับ

จากคุณ : pilanya
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 52 15:18:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com