Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือถือหาย มีคนเก็บไป รู้ตัวคนเก็บแล้ว ทำยังไงต่อดีครับ (ถาม Dtac - Ais)  

มือถือ SamSung Star น่ะครับ ทำหายไปเมื่อวานนี้
แล้วมีคนเก้บได้ ตอนนี้ได้เบอร์โทรคนที่เก็บได้มาแล้ว
ต้องทำยังไงต่อถึงจะตามได้ครับ เพราะโทรไปหาขอให้เอามาคืนแล้ว เค้าวางสายไปเลยหลายรอบส่อเจตนาว่าจะขโมย ครั้งสุดท้ายอัดเสียงไว้ด้วย ตอนนี้มันก็เปลี่ยนเบอร์ใหม่อีกรอบ แต่เบอร์ใหม่ก็ได้มาแล้ว

เบอร์นึงเป็นเบอร์เติมเงินระบบ Dtac อีกเบอร์เป็นเบอร์รายเดือน AIS
อยากทราบชื่อหรือที่อยู่คนใช้เบอร์นั้นต้องทำยังไงบ้างครับ
หรือทำหมายเรียกให้มาที่สถานีตำรวจได้มั้ยครับ

สาเหตุที่ราบเบอร์โทรเพราะว่ามือถือเปิดฟังก์ชั่นที่ให้ส่ง SMS แจ้งเบอร์ใหม่ที่ใส่ซิมเข้าไปในมือถือเครื่องนี้น่ะครับ เพราะฉะนั้นไม่ว่าจะเปลี่ยนเบอร์กี่สิบรอบผมก็จะได้เบอร์มาหมด

จากคุณ : ichioini
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 53 12:14:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com