Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามเรื่อง packgage BB ของ 1-2-call ค่ะ  

หลังจากตั้งกระทู้ถามเรื่องราคาและโปร BB ไปเมื่อ2วันก่อน
เมื่อวานตกลงใจซื้อเครื่อง BB Bold 9700 ของ AIS มาเรียบร้อยแล้วค่ะ
ทีนี้มีหลายคำถามที่งงมาก เลยอยากสอบถามดังนี้ค่ะ

ตอนแรกไม่ได้คิดจะสมัครpackgage BB ค่ะ จะใช้โปร 24-25 ธรรมดา
และเสียค่า internet แยกนาทีละ 1 บาท
แต่พอดีที่ AIS แนะนำว่า ซื้อเครื่อง+ซิมที่ AIS เดือนแรกจะได้โปร unlimited 650บาทฟรี
แต่เดือนต่อไปค่อยยกเลิกได้ เลยอยากทราบว่า ถ้าเดือนต่อไปต้องการยกเลิก packgage หรือเปลี่ยนไปเป็น facebook+chat (ยังตัดสินใจไม่ได้) ต้องทำอย่างไรคะ? โทรยกเลิกหรือเปลี่ยนได้ที่ไหนคะ? และต้องโทรประมาณวันที่เท่าไหร่??

อีกเรื่องคือ เรื่อง Gps ค่ะ
ถ้าจะใช้ Gps นี่จำเป็นต้องใช้ internet ใช่มั้ยคะ? ถ้าใช่เลือกโปรfacebook+chat 300บาทอย่างนี้ก็ใช้Gps ไม่ได้ ใช่มั้ยคะ?

คำถามสุดท้ายคือ
หากเราไม่ใช้ packgage BB มีโปร internet อันอื่นอีกมั้ยคะ? ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
อย่าง packgage นี้ 3 hrs. 30  บาท 6 hrs. 50 บาท 20 hrs. 100 บาทได้มั้ยคะ?

ขอบคุณค่ะ ^^

จากคุณ : cr_japan
เขียนเมื่อ : 11 มี.ค. 53 09:23:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com