Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆ สมาชิกใช้ซิม 3G ของค่ายไหนแล้วมีโปรเด็ดๆ อะไรกันบ้าง?  

ถามเพื่อนๆ สมาชิกว่าใช้ซิม 3G ของค่ายไหนกันบ้างครับ ค่ายไหนคุ้มค่ามากกว่า ผมเห็นตอนนี้มีของ DTAC, AIS, True, TOT, i-mobile, i-kool แล้วอาจจะมีค่ายอื่นๆ ที่ผมไม่ทราบ ส่วนตอนนี้ใช้ซิมเติมเงินของ i-mobile 3GX อยู่ ใช้กับ usb modem 3g ของ vodafone ตอนแรกยังหวั่นๆ ว่ามาเล่นที่บ้าน (เส้นบางปะอิน) แล้วยังเล่น 3G ได้หรือเปล่า ตกลงใช้ได้ครับ วิ่งได้ประมาณ 2M กว่าๆ (แค่นี้ก็พอใจแล้ว)

1. ถ้าซิม i-mobile เล่น 3G ที่บ้านได้ ผมใช้ซิมค่ายอื่นๆ ก็เล่น 3G เช่นกันใช่หรือเปล่าครับ?
2. ซิมเต็มเงินของค่ายไหนที่เล่น 3G แล้วคุ้มค่ามากที่สุด?
3. เพื่อนๆ ที่ใช้ซิม i-kool อยู่ ยังไม่มีระบบเติมเงินใช่หรือเปล่าครับ แล้วเขาผูกสัญญาเหมือนซิมรายเดือนหรือเปล่าครับ?

ปล. ผมว่าซิม 3G ถ้าใช้ดูหนัง โหลดเพลง โหลดภาพ ผมว่ายังไม่คุ้ม แต่ถ้าใช้เช็คเมล์ msn อ่านกระทู้ ค้นหาข้อมูล โพสตขายสินค้าคุ้มค่ามากที่สุดเพราะไม่มีเรื่องเวลามาเกี่ยวข้อง

จากคุณ : pomjaidee
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 53 11:19:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com