Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยเจอแบบนี้บางพนักงาน Dtac โทรมาทวงหนี้ค่าโทรศัพท์แล้วพูดไม่ดีเลย  

ขอระบายหน่อยนะคะ พอดีเราเปิดเบอร์ให้น้องชายใช้ แล้วเจ้าน้องชายตัวดี
ไม่ไปจ่ายค่าโทรศัพท์จน พนง เค้าโทรมาทวงหลายครั้งมากและพูดจาไม่มีหางเสียงทุกครั้ง คงคิดว่าเราไม่มีปัญญาจ่ายเลยพูดจาไม่ดีใส่
แต่เราบอกว่าเดี๋ยวน้องชายจะไปชำระค่ะ แต่ทุกครั้งที่เค้าโทรมาทวง
เราก็โทรไปหาน้องชายให้ไปชำระ แต่น้องชายจะไปชำระอยู่แล้วค่ะเพียงแต่กำลังเก็บเงินไปชำระแต่อาจจะนานหน่อย แต่คราวนี้ พนง เค้าเหวี่ยงมาก
เขาบอกว่ายังไง"ไปจ่ายที่เซเว่นแล้วกันนะถ้าไม่งั้นจะส่งเรื่องให้ทนายฟ้อง"
แล้วก็วางสายใส่ เราก้โทรกลับไปเลยค่ะ เราต่อว่า คุณเป็น พนง คุณพูดแบบนี้กับลูกค้าได้ยังไง แต่ พนง แทนที่จะขอโทษเรา กลับ ขึ้นเสียงและต่อว่าเรา ทั้งที่ตอนแรกก้อพูดจาไม่ดีใส่เรา พนง ค่ายอื่น ไม่เห็นเป็นแบบนี้เลย
เราเองก้อใช้รายเดือนของ AIS อยู่ ไม่เห็น พนง จะพูดแบบนี้ใส่เลย
แต่เราโทรไป Complaint ที่ศูนย์ ไม่รู้ว่าเขาจะดำเนินการอย่างไรต่อ
แอบโกรธค่ะ เพื่อนๆ เคยเจอแบบนี้บางมั๊ย หรือว่าเราคิดมากไปเองค่ะ
ตอนแรกเครียดค่ะ โมโหมาด้วย

จากคุณ : Minnie_K
เขียนเมื่อ : 30 มี.ค. 53 16:31:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com