Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถาม CC AIS ค่ะ  

เราใช้ AIS รายเดือนมาไม่รู้กี่ปีแล้วเหมือนกันค่ะ แต่พอดีอยากได้ IPhone แล้วก็จะใช้สิทธิ์ผ่อนด้วย ก็โดนจำกัดว่าต้องเปิดเบอร์กับ DTAC เท่านั้น ถึงจะผ่อนได้ เราก็เลยคิดๆเอาไว้ว่า งั้นเปิดเบอร์ DTAC ก็ได้ สัก 2-3 เดือน แล้วก็ปิดเบอร์ไป กลับมาใช้เบอร์เดิม AIS แต่สงสัยว่า แล้วตอนที่เราไปใช้ DTAC เบอร์เก่าของ AIS เราจะทำยังไงอ่ะ เพราะว่าก็คงไม่ได้ใช้ (ขี้เกียจสลับ SIM ไปๆมาๆ ซึ่งไม่มีสาระเท่าไหร่เลย) จะสามารถเก็บไว้โดยไม่มีค่าใช้่จ่ายอะไรได้มั้ย (เป็นรายเดือนนะคะ ไม่ใช่เติมเงิน) เหมือนกับเก็บรักษาเบอร์เอาไว้เฉยๆ แบบที่ DTAC เค้ามีบริการแบบนี้อะค่ะ เก็บเบอร์เอาไว้เพื่อกลับมาใช้ใหม่ภายหลัง

คือเราอยากเก็บเบอร์ไว้ จะใช้ให้ถึง 10 ปี เป็น serenade อะไรแบบนี้อะค่ะ

รบกวน FB เข้ามาตอบให้ด้วยนะคะ

จากคุณ : venusza
เขียนเมื่อ : 2 เม.ย. 53 11:22:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com