Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***** Review Android Apps ชุดใหญ่ *****  

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ Android ได้ 2 เดือน พอใจมาก ได้ Apps แปลกๆ ดีๆ มาใช้พอสมควร จึงอยากจะแนะนำเพื่อนๆ ว่า Apps ไหนน่าสนใจบ้าง  เพราะว่าจริงๆ Apps มันมีอยู่เยอะมาก บางตัวเราก็ไม่รู้ว่ามันเป็นยังไง  อาจมีตัวดีๆ อยู่ แต่เราไม่รู้  ตอนนี้ในเครื่องมีอยู่ 150+ Apps ส่วนใหญ่ก็ใช้ แต่ไม่ได้ทั้งหมด  ใครมีอะไรดีๆ ก็แนะนำกันได้ครับ
    ขอออกตัวไว้ก่อนว่าไม่เคย review ในพันทิพมาก่อน อาจจะไม่ได้ดีมาก  และ Apps ที่ review นี้ไม่รวมพวกเกมส์นะครับ เพราะว่าเล่นเกมส์ไม่ค่อยเป็น บางตัวก็ลงไว้ แต่ไม่ได้เล่นเท่าไร แนะนำไม่ถูก  และ Apps บางตัวก็เป็น Apps เฉพาะอาชีพ  ก็เลยไม่ได้แนะนำ เพราะไม่รู้คนอื่นๆ จะเอาไปทำไม
    Apps ที่มีอยู่นี้ก็ีมีทั้งตัวฟรี และไม่ฟรีนะครับ ได้มาจากหลายๆ แห่ง และบางแห่งคิดว่าดีเป็นขุมสมบัติเลยทีเดียว  แต่คงแจกในนี้ไม่ได้ (แล้วจะค่อยๆ ใบ้ให้นะครับ)
    ก่อนอื่น ขอ post หน้าจอให้ดูก่อนแล้วกัน ว่าลง Apps อะไรไว้บ้าง จะได้ดู list ตามไปได้

review นี้มี 2 ตอนนะครับ เพราะ apps เยอะมาก ตอนที่ 2 อยู่นี่ครับ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9112336/T9112336.html#69

แก้ไขเมื่อ 11 เม.ย. 53 21:34:57

จากคุณ : กุหลาบซ่อนพิษ
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 53 11:19:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com