Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แชร์ประสบการณ์เติมเงินผ่านหน้าเวปกับธนาคาร ผิดเบอร์  

ผมได้ เติมเงิน จำนวน 200 บาท ผ่าน K-Cyber เวป กสิกรไทย

แต่ใส่เบอร์ผิด  จึงรีบโทรไป ทางธนาคารบอกว่า ให้ติดต่อกับ Dtac

เพราะว่า เบอร์ผมเป็นเบอร์ Dtac เติมเข้า เบอร์ที่ผิด คือ Dtac

แต่ถ้า เติมผิด ต่างระบบ ทางธนาคารจะรับเรื่องไว้

ผมได้ถามว่า เงินที่ผมเติมผิดจะได้ คืน มั๊ย ทางธนาคารบอกว่า

ทาง Dtac จะทำการโอนเงินที่เติมผิด คืนให้

ผมจึง โทรหา call center Dtac 1678 แจ้งกับทางพนักงาน

พนักงานแจ้งผมว่า  ผมได้โอนเข้าเบอร์ที่ เขาค้างชำระ จำนวน 33 บาท

ยอดเงินที่ผม จะได้ คืน แค่ 167 บาท  เอาแล้วซิ

ผมปฎิเสธ ที่จะรับ ยอดเงิน นี้  ทางพนักงานบอกว่าผม เติมเงินผิด

ให้เขาไปเอง เลยได้แค่ 167 บาท  ซึ่งโชคไม่ดี ที่โอนไปให้เบอร์ที่

มียอดค้างชำระกับทางดีแทค  ไม่แฟร์ สำหรับ ลูกค้า เลย

ผมเลยขอคุยกับทาง supervisor

ซึ่งทาง supervisor ก็บอกผมว่า จะทำเรื่องเป็นกรณีพิเศษให้

จึงได้ 200 คืน  แต่กว่าจะได้คืนมา ผ่านไปประมาณ 1 ชั่วโมง

จึงโทรไปใหม่ พนักงานแจ้งว่า  จะดำเนินการให้ อย่างเร่งด่วน

ผมถามว่า อีกประมาณ กี่ชั่วโมง ได้รับคำตอบ ว่า 30 นาที

ผ่านไป 1 ชั่วโมง จึงโทรไปซ้ำ บอกว่ารอผ่านไป 1 ชั่วโมง แล้ว

เบ็ดเสร็จ ไม่น่าจะต่ำกว่า 3 ชั่วโมง กว่าจะได้รับยอดทั้งหมด

มาแชร์ประสบการณ์ การเติมเงินผ่านเวป แล้วใส่เบอร์ผิด

wink  สุดท้ายขอบคุณพนักงาน Dtac ทุกท่าน รวมทั้ง supervisor ท่านนั้นด้วย

จากคุณ : นายฟ้าใส
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 53 20:53:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com