Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บริการที่ควรปรับปรุงของ DTAC สาขาเซ็นทรัลแอร์พอร์ตเชียงใหม่ กับการขายBB อย่างทุจริต  

วันที่ 10 มิถุนายนที่ผ่านมา ผมได้ไปใช้บริการที่สำนักงานดีแทคสาขาเซ็นทรัลแอร์พอร์ตเชียงใหม่ โดยการไปรับเครื่อง BB สีขาวที่ผมจองมานานมากๆ โดยเข้าไปนำใบจองซึ่งทำเรื่องขอเปลี่ยนสาขาไว้(เนื่องจากมาเรียนต่อ ปกติกะจะไปรับที่สาขาพิณุโลก ซึ่งบริการดีมากๆ) ได้พบกับ พนักงานที่มีตำแหน่ง general manager ตรวจสอบให้ แล้วบอกว่าสามารถรับเครื่องได้ แต่ของแถมต้องรอส่งมาจากสาขาพิษณุโลก ผมจึงแจ้งความจำนงจะมารับทีเดียว แล้วออกจากศูนย์ หลังจากนั้น 15 นาที มีโทรศัพท์ให้ผมเข้าไปรับได้ โดยจะนำของแถมของผู้ยังไม่มารับเครื่องให้ก่อน โดยได้เข้าไปพบกับพนักงานขายชื่อ ....... โดยลักษณะของพนักงานขายดูไม่มีน้ำใจของการบริการมากๆ โดยนำเครื่องมาให้ แล้วยังไม่ทันได้เช็คของก็เร่งรัดให้รูดบัตร แล้วเซ็นรับของ โดยจากเงื่อนไขที่ผมจะได้หูฟัง ส่วนลด แล้วแท่นชาท เนื่องจากจองเป็น 1000 คนแรกจากเวบ และได้สมัคร unlimited winter(จ่ายให้ DTAC 8500 บาทรวดเดียวไปแล้วครับ)  พนักงานท่านเดิม เถียงผมคอเป็นเอ็นว่าไม่สามารถลดได้ 1000บาท ต้องเปิดเบอร์ใหม่และสมัตรโปร650 ขึ้นไปเท่านั้น และทำท่าทางเหมือนผมมาขอเครื่องใช้ฟรีๆ ผมได้ให้เช็คเงื่อนไขดีๆ พนักงานท่านเดิมพูดประมาณว่ามีคนเมื่อเช้ามาเอาเครื่องกรณีเดียวกะผมก็ไม่ได้ส่วนลด (น่าสงสารคนๆนั้นที่โดนโกงไป) จนgeneral manager หายไป 15 นาทีแล้วบอกว่าราคาเป็น 18794 คือได้ส่วนลด 1000 บาท จริง พนักงานท่านนั้นเงียบเสียงไป แต่ยังบ่นงึมงำว่าไม่น่าได้ แล้วรีบรูดบัตร แล้วส่งผมพร้อมเครื่องไปให้พนักงานอีกคน set เครื่องใหม่ให้ พนักงาน set โดยไปกดลบภาษาไทยให้ผม ต้องให้พนักงานอีกคนลงภาษาไทยให้ผมใหม่ ขณะรออย่างเริ่มหงุดหงิด general manager มาคุยกับผม ประมาณว่าผมน่าจะเข้าใจเงื่อนไขไม่ถูกต้อง แต่ทางศูนย์ก็จะลดให้ เป็นกรณีพิเศษ แล้วพูดดูเหมือนผมผิดมากๆ ให้ยอมรับว่าผมเข้าใจผิด แต่จะลดให้  หลังจากได้เครื่อง ผมพบว่าไม่มีการออกใบเสร็จรับเงินให้ผมครับ ซึ่งไม่ทราบว่านี่เป็นพฤติกรรมทุจริตหรือไม่ ถ้าเก็บเงินลูกค้าเกินเครื่องละ 1000 บาท หลายๆเครื่องก็เป็นเงินจำนวนมาก หลังจากผมเช็คเครื่องกว่าจะเสร็จก็เป็นเวลาสองท่ม ครึ่ง (ศูนย์ปิดสองทุ่ม)  แต่ต้องมีเหตุให้เดินกลับไปเนื่องจากเครื่องค้าง พนักงานหญิงได้แนะนำให้เปิดเครื่องใหม่ ระหว่างรอบูต พนักงานขายที่เถียงผมยังอยู่ได้กินขนม เพื่อนๆทักว่ามีลูกค้าอยู่ เขาพูดออกมาดังๆเหมือนให้ผมได้ยินว่า "มันเป็นเวลาเลิกงานแล้วไม่เห็นเป็นอะไร" จากที่ผมเจอเหตุการณ์แบบนี้ทำให้ผมเข็ดศูนย์นี้ไปแล้วครับ ถ้ามีอะไรผมคงรอกลับไปใช้บริการที่สาขาพิษณุโลกดีกว่าครับ คุณแด้ที่พิษณุโลก สุภาพและมีจิตใจบริการดีต่างจากที่เชียงใหม่ราวฟ้ากับเหวครับ ถ้าไม่อึดอัดใจจริงคงไม่เสียเวลาพิมพ์ยาวขนาดนี้ครับ อยากให้ไม่เกิดแบบนี้กับใครอีกครับ อย่าปล่อยผ่านไปแค่กระทู้นะครับ ผมจะติดตามการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น ผมยังรักดีแทคเสมอครับ แต่ดีแทคมักตอบแทนผมอย่างนี้เรื่อยเลย ผมเป็นลูกค้า curve และ bold แต่อนาคตไม่แน่ครับ
ขอแก้ไขสงวนชื่อของคุณพนักงานตามที่คุณไม่สบายใจครับ

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 53 17:09:01

จากคุณ : นายภาษา
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 53 01:27:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com