Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเตือนคนที่จะซื้อ BlackBerry White Bold2 ไม่ว่าจะเครื่องศูนย์ หรือเครื่องนอก ให้ตรวจสอบก่อนจ่ายเงินนะครับ  

ก่อนอื่นผมขออนุญาตแจ้งเตือนคนที่จะซื้อ BlackBerry White Bold2

ลิงค์ที่ผมเคยลงไว้นะครับ

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=321139&PN=1&TPN=1

ก่อนจ่ายเงินนะครับ ไม่ว่าจะเป็นเครื่องศูนย์ หรือ เครื่องนอก

ลองสังเกต กรอบด้านบนของตัวเครื่อง ว่าชิดเสมอกันทั้ง มุมซ้าย และ มุมขวา

หรือไม่  ถ้าชิด ลองดูว่า กรอบมันนูนขึ้นมาจากจอเกิน น่าเกลียดหรือไม่

และลองดูที่มุมขวาของกรอบ และจอ(มุมขวานะครับ) ลองเอานิ้วกดลงไปที่มุม

ดูว่า มีเสียงดังแก๊ก เหมือนกับกรอบมันไม่แน่หรือไม่ครับ

เพราะเท่าที่ผมลองแกะเครื่องศูนย์ของ Dtac 3 เครื่อง รวมตัวที่ผมซื้อ 1 เครื่อง

เป็น 4 เครื่อง  2 ใน 4 เครื่อง จะเป็นแบบที่ผมบอกมานะครับ

แต่ส่วนใหญ่แล้ว มุมซ้ายและมุมขวาของกรอบบน จะเท่ากัน

(แต่กรอบมันจะนูนขึ้นมา น่าเกลียดหรือไม่ ก็แล้วแต่เครื่องครับ)

เพราะที่ผมลองดูมันก็น่าเกลียดนะครับ  

ซึ่งวันเสาร์ที่ผ่านมา 3/07/10 ผมก็ได้พาน้องไปซื้อที่ ais พารากอน

ก็ลองแกะออกมาดู ปรากฏว่า กรอบนูนมากครับ น้องผมเลยไม่เอา

เลยขอเปลี่ยนเป็นซื้อสีดำแทนครับ

****ถ้าเพื่อนๆ หรือผู้ใดที่สนใจ มองไม่เห็นภาพ ในสิ่งที่ผมพูด

ลองกดเข้าไปอ่านตามลิงค์ ที่ผมได้ลงไว้ด้านบนเลยครับ

ผมได้ลงภาพไว้หมดแล้ว

***ผมหวังว่า จะเป็นแนวทางในการเลือกซื้อ BlackBerry White Bold2 นะครับ

(ย้ำนะครับ ว่า ส่วนใหญ่ สีขาว นะครับ  อาจจะเป็นเพราะล็อตแรกด้วยครับ)

ทางเจ้าหน้าที่ Dtac ก็บอกผมแล้วว่า ล็อตที่เข้ามา 500 เครื่องก็เป็นหมด

เลยไม่ให้ผมแกะกล่องใหม่อีกแล้ว  เลยขอจบลงด้วยการซื้อสินค้าดังกล่าวคืน

ขอบคุณครับ

จากคุณ : QWERTY-BB9700
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 53 11:55:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com