Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

""" ได้เครื่องไอโฟน 4 มาจาก ฮ่องกง ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มบ้างค่ะ""""  

ขอออกตัวก่อนเลยว่า จขกท ไม่เคยใช้ไอโฟนมาก่อนหน้านี้เลยนะค่ะ ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ค่ะ จึงอยากถามว่า

1. ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มบ้างค่ะ
2. มันไม่มีภาษาไทยมาให้ใช่ไหมค่ะ ต้องลงเพิ่ม แล้วต้องลงโปรแกรมอะไรค่ะ
3. เครื่องเราเป็น official unlock อยู่แล้วก็ไม่จำเป็นต้อง jailbreak ถูกต้องใช่ไหมค่ะ
4. เราสามารถเอา micro sim ใส่แล้วใช้งานได้เลยใช่ไหมค่ะ
5. สมมุติถ้าเราจะขายเครื่อง เราจำเป็นต้องลงโปรแกรมเสริมให้ไปด้วยใช่ไหมค่ะ

แก้ไขเรื่อง micro sim ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 53 19:46:14

จากคุณ : chuppy girl
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 53 16:38:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com