Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

HTC กับโปรของ KBank  

ตอนนี้โปร KBan  เขาจัดร่วมกับ HTC  

ซื้อ HTC  Touch Pro2 ราคา  22,900 บาท

หรือ HTC HD Mini ราคา  14,900 บาท

รับฟรี  HTC Smart มูลค่า 6,750 บาท

ที่ hTC's dealer ทุกสาขา

เราคิดจะถอย mini แล้วแถม smart น่ะค่ะ

อยากทราบในเรื่องของ
1. รายละเอียดข้อดีข้อเสียของตัวเครื่องทั้งสองรุ่นที่จัดโปรน่ะค่ะ

2. ผู้ที่จะใช้ทั้งสองเครื่องนี้  ไม่ได้มีความจำเป็นต้องใช้ฟังก์ชั่นแปลกๆ แค่รับสาย โทรออก เล่นเน็ตทั่วไปค่ะ เหมาะสมพอมั้ยคะ  

เพราะก่อนหน้านี้  สนใจไอโฟน กับ บีบี  แต่ที่ตัดใจเพราะคิดว่าเกินความจะเป็น และค่ารายเดือนมันสิ้นเปลืองค่ะ แม้อยากแค่ไหนก็ตัดใจไปค่ะ

3.ในอนาคตอันใกล้  ถ้าเราถอยโปรนี้มา เครื่องสองรุ่นนี้และตัวแถม

จะมีการอัพเดทโปรแกรมอะไรที่เราจะเป็นต้องทราบก่อนมั้ยคะ

เพราะเราเป็นคนที่ไม่ค่อยได้ติดตามเรื่องเทคโนโลยีเลยค่ะ เนื่องจากทำงานตลอดเวลา ไม่มีเวลาอัพเดทอะไรใหม่ๆเท่าไหร่

4.  ถ้าเทียบในเรื่องความคุ้มค่าจะโอเคมั้ยคะ    กลัวว่าซื้อมาแล้วจะมีปัญหายิบย่อยน่ะค่ะ

ปล.ก่อนหน้านี้ ไปเดินงานคอมมาร์ทล่าสุด แล้วจะซื้อไอโฟน ตัดสินใจดิบดีแล้ว แต่ไปเดินเลือกโน๊ตบุคก่อน ดันไปเห็น SE xperia X10 ที่ราคา 26000  แล้วตัดสินใจซื้อโดยที่ไม่ได้ศึกษาเลย  

พอซื้อมาเดินเล่นในงานปรากฏอ้าว  อ่านไทยไม่ได้เลย  ก็เดินกลับไปบอกว่าทำไมอ่านไม่ได้ เค้าบอกให้ไปอัพโปรแกรมที่ศูนย์ได้เลย  ถามดิบดีเพื่อความมั่นใจหลายรอบ ย้ำแล้วย้ำอีก

สุดท้ายไปที่ศูนย์ เค้าบอกว่าเป็นแค่โปรแกรมรองรับชั่วคราวเท่านั้น  เราปรี๊ดเลย  เหมือนเค้าพยายามหลอกเรา เกลี้ยกล่อมทุกวิถีทางเพื่อยอดขายอ่ะ เราเลยวีนแตกและคืนของไปเลย  

เข็ดกับการซื้อของโดยไม่ศึกษาก่อนน่ะคะ   ยังไงรบกวนขอคำปรึกษาด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : โมจิไส้หนำเลี๊ยบ
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 18:28:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com