Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

dtac ปรับราคาแพคเกจ Blackberry ไม่รู้เป็นข้อดีหรือข้อเสีย  

เปลี่ยนเบอร์จากดีแทคไปใช้ระบบอื่นดีกว่า (23 คน)
  ยังยืนยันจะใช้ดีแทคต่อไป (7 คน)

76.67%
  เปลี่ยนเบอร์จากดีแทคไปใช้ระบบอื่นดีกว่า (23 คน)
 23.33%
  ยังยืนยันจะใช้ดีแทคต่อไป (7 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 30 คน

เปลี่ยนระบบได้แล้วจะเปลี่ยนเบอร์ย้ายหนีดีแทคหรือเปล่า?
(สำหรับคนที่ใช้เบอร์หลักเป็นเบอร์ดีแทคนะครับ)

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9643425/T9643425.html
สืบเนื่องจากกระทู้นี้ ทางfbมีการเข้ามาแจ้งแล้วว่าราคาเป็นไปตามนั้น
กล่าวคือปรับจาก 350 บาท (ใช้ได้ทั้ง BBM, email, social, chat etc. -> 299 บาท ที่ต้องเลือกว่าเราจะเอา BBM + email, หรือ BBM + social, chat)
สำหรับผมบอกตรงๆว่ารู้สึก...รับไม่ค่อยได้
เพื่อนหลายๆคนก็คิดคล้ายๆกัน เพราะเรารักและไว้ใจในดีแทคมากๆ
ครั้นจะใช้ 650 บาท ก็อาจจะดูเกินความจำเป็นไปสำหรับคนที่มีเน็ตบ้านหรือเน็ตออฟฟิตอยู่แล้ว
ประเด็นคือการลดราคาเป็นสิ่งที่ดีแต่ ลดอีเมล์ผมไปด้วยซึ่งผมไว้ใช้รับส่งงานก็นะ กระทบนิดนึง
ราคานี้ใกล้เคียงกับราคาของค่ายคู่แข่งอีกค่ายนึง ขออนุญาตพูดชื่อ
AIS ตอนนี้แยก voice กับ data ได้แล้วด้วย ทำให้รู้สึกลังเลมากๆ
ไม่เคยรู้สึกแบบนี้มาก่อนและไม่เคยคิดจะย้ายค่าย
แต่ถ้าdtacยังไม่ปรับปรุงเรื่องสัญญาณโทรศัพท์ และ สัญญาณบีบี
(ที่คนใช้บีบีทุกคนคงเกิดปัญหาแชทๆอยู่คนโทรหาไม่ติด) อย่างเช่นเมื่อเช้า
ผมอยู่แถวแจ้งวัฒนะ  ติดต่อใครไม่ได้เลยขึ้น call failed ตกใจมากไม่เคยแย่ขนาดนี้มาก่อน คุยกันเล่นๆนะครับพยายามทำใจไม่เครียดมาก
ไม่อยากย้ายไปไหนเพราะรักค่ายนี้ที่สุดๆๆ รักการบริการและภาพลักษณ์องค์กรทุกอย่างและเพื่อนสนิททุกคนใช้ดีแทค
เหมือนคนบ่นๆนะครับถ้าใครมีความเห็นว่าอย่างไรก็เชิญได้เลย
ปล. เป็นไปได้ไหมถ้าดีแทคจะแยก voice กับ data เผื่อการติดต่อมันง่ายขึ้น ?
ปล2. เป็นไปได้ไหมถ้าดีแทคเป็นเครือข่ายในฝันของลูกค้าท่านอื่นๆอีกรวมถึงผมด้วย ที่เราจะรวมตัวกันช่วยกันคิดทำให้ดีแทคมันพอดีและดีพอกับการใช้งานและดี ดี ดี สำหรับทุกคนจริงๆ

จากคุณ : lonezPANDA
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 53 16:21:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com