Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เฮ้อ ! พลาดเองที่ไม่ได้เช็คข้อความว่ามันส่งไม่ได้อ่ะ ติดต่อทีมงาน

ผมใช้ DTAC รายเดือน package ที่สามารถส่งข้อความได้เดือนละมาก ๆ แต่ไม่ค่อยอยากพิมพ์ ก็เลยใช้บริการ e-service เพื่อจะได้พิมพ์จากคอมพิวเตอร์ได้

หลังจากที่ส่งข้อมูลไปเสร็จ ระบบแจ้งว่า ได้ส่งข้อความออกไปแล้ว ก็ไม่ได้เอะใจอะไร จนไปเจอเจ้าของเบอร์ปลายทาง ว่าผมส่งงานมาให้หลายครั้ง ได้รับบ้างหรือเปล่า ... เขาก็บอกว่า ไม่เคยได้รับข้อความจากผมเลย

ผมจึงกลับมาเช็คที่เว็บ e-service ในหัวข้อ บริการผ่านเว็บ --> ข้อมูลการส่ง  ปรากฎว่า มีข้อความที่ส่งไม่ออกเกินครึ่ง และเป็นทุกเครือข่าย ไม่ว่าจะเป็นของ DTAC เองหรือค่ายอื่น ๆ

ผมพลาดเองที่คิดว่าระบบของคุณจะส่งให้ เพราะว่ากดส่งไปแล้ว จะแจ้งผลการส่งว่าสำเร็จ จึงเชื่อใจว่าส่งได้จริง ๆ และยอดรวมการส่งที่แยกเป็น ในเครือข่าย/นอกเครือข่าย ก็เพิ่มขึ้นมาด้วยครับ

ดีนะครับ ที่ส่งเล่น ๆ มากกว่า ส่งเรื่องงานไป 2-3 ครั้งเองครับ

ฝาก DTAC แก้ไขด้วยนะครับ บริการนี้ดี .... ถ้าทำให้ส่งได้จริง ก็จะดีมากมายครับ

เบอร์โทรผม จะส่งไปให้หลังไมค์นะครับ

comment อีกเรื่องนะครับ เมื่อวานนี้ รอ Chat Call Center มา 4 ชั่วโมงครับ เปิดไว้จนลืมเลยอ่ะ พนักงานก็ยังไม่โผล่ออกมาให้บริการสักที  ลองเปรียบเทียบดูกับค่าย True และ AIS นะครับ ยังไม่นานขนาดนี้เลยอ่ะ  ช่วยพัฒนาให้เร็วกว่านี้ก็จะดีนะครับ  อย่ามาอ้างเลย ว่าพนักงานไม่พอ ผมเปลี่ยนเวลามา ตั้งแต่ 12.00 / 16.00 / 18.30 / 20.00 (อันนี้รอ 4 ชม.) / และ 0.30 น. ก็ยังรอนานทุกครั้งเลยครับ

ขอบคุณ FB ที่ให้ความช่วยเหลือผมครับ

จากคุณ : Tucky
เขียนเมื่อ : 3 พ.ย. 53 21:05:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com