Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<ขอ "ประณาม" การออกแพคเกจอินเทอร์เน็ตของดีแทคที่ "ขาดความพอดี">>> ติดต่อทีมงาน

เอาล่ะ ผมจะโพสต์กระทู้นี้เป็นกระทู้สุดท้ายแล้ว แอบพลีชีพไปในตัวด้วย ผมเริ่มทนไม่ไหวแล้ว
ถ้าสิ้นเดือนนี้ไม่มีอะไรดีขึ้น ผมคงไม่ให้โอกาส dtac อีก และขออำลาไปซบค่ายอื่นเหมือนท่านอื่นๆ

(สองกระทู้เก่าที่ผมตั้งไว้ในรอบ 1 สัปดาห์ที่ผ่านมา)
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9930689/T9930689.html
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9923449/T9923449.html

ผ่านไป 1 อาทิตย์ มีคนบ่นมากขึ้นเรื่อยๆ รวมถึงมีคนไหลออกจากดีแทคมากขึ้นเรื่อยๆ เช่นกัน

เข้าเรื่องเลยดีกว่า ขออนุญาตยก+แก้ไข+เพิ่มเติมข้อความจากกระทู้เก่ามาเลยนะครับ

เริ่มมีหลายท่านในห้องนี้บ่นกันมามากขึ้นเรื่อยๆ ว่าแพคเกจอินเทอร์เน็ตของ dtac แบบ "ปานกลาง" ได้ถุกถอดออกไป
(แพคเกจที่ว่านั้นคือ 50+50 ชม. 199 บาท , 30 ชั่วโมง 119 บาท, 150 MB 250 บาท และ 500 MB 400 บาท นะครับ)

ซึ่ง การ "ตัด" แพ็คเกจดังกล่าว ทำให้หลายท่านรู้สึกถึงความไม่ยุติธรรมของดีแทค ประหนึ่งถูกมัดมือชกให้จ่ายแพงกว่าเดิม 250-531 บาท ในกรณีที่ต้องการใช้งานมากกว่า 20 ชั่วโมง หรือ 30 MB ต่อเดือน

ค้ากำไรเกินควรหรือไม่? หรือเป็นความหวังดีจาก dtac เพื่อลูกค้าจะได้ใช้เน็ตมากขึ้น (โดยไม่จำเป็น?) ไม่ต้องกลัวเน็ตรั่วชัวร์ๆ แต่ต้องจ่ายเงินมากกว่าเดิมหลายร้อย

กลับมาตั้งกระทู้รอบนี้ นอกจากจะขอเสียง "คนปานกลาง" ที่ไม่ได้รับความเป็นธรรมจากการออกแพ็คเกจใหม่ของ dtac internet แล้ว ผมขอประณามการออกแพคเกจไล่ลูกค้านี้ด้วย

.. หวังว่า dtac จะฟังเสียงลูกค้าบ้าง จากกระทู้นี้

ไม่ต้องส่ง SMS มาขอบคุณผมแล้วนะ ตั้งกระทู้ทีนึงก็ส่งมาขอบคุณผมทีนึง เอาไปเวลาไปปรับปรุงการบริการเถิดครับ

ขอบคุณ
สวัสดี

ป.ล. ขอแรงโหวตจากทุกท่านด้วยครับ อยากให้รวมเป็นกระทู้เดียวแล้วขึ้นอยู่บนสุดเป็นกระทู้แนะนำ เผื่อว่าผู้บริหารจะเข้ามาเห็นได้อย่างถนัดถนี่

จากคุณ : s m l xl
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 53 21:50:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com