Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อGarmin Asus A10มีข้อดีกว่าPNDแท้ๆยังไงบ้างครับ(ไม่นับเรื่องความสะดวกไม่ต้องพกหลายเครื่อง) ติดต่อทีมงาน

คือผมกำลังตัดสินใจระหว่างA10 กับNuvi1250 อยู่ครับผม อยากทราบว่าการที่GPSเข้าไปอยู่ในโทรศัพท์ มันทำให้มีข้อได้เปรียบกว่าPNDเดี่ยวๆบ้างไหม เช่นเรื่องเกี่ยวกับการถ่ายรูปแนบพิกัดแล้วส่ง มันจำเป็นไหม หรือการที่มันติดตัวเราตลอดเวลา(เพราะเป็นโทรศัพท์)จะช่วยอะไรเราได้มากกว่าการพกบ้างไม่พกบ้าง(PNDคงไม่ได้พกติดตัวตลอด)ไหม หรืออะไรอย่างอื่นก็แล้วแต่ที่พอผนวกกับโทรศัพท์แล้วมันเวิร์คกับชีวิตมากกว่า มีบ้างไหมครับ

*ไม่นับเรื่อง ความสะดวกสบายที่ไม่ต้องพกหลายเครื่องนะครับ ข้อนั้นพื้นๆผมทราบดี*

ส่วนเรื่องข้อเสียเมื่อเทียบกับPND นอกจากเรื่องจับสัญญาณช้ากว่า,มีโอกาสแฮงค์มากกว่า,เมื่อมีสายเข้าแล้วอาจขับผิดทางได้ ยังมีอย่างอื่นอีกไหมครับ เพราะใจก็อยากได้การนำทางที่เสถียรๆจึงเอนมาทาง1250 แต่ก็กลัวจะพลาดบางจุดที่พอผนวกกับโทรศัพท์แล้วเวิร์คกว่าอย่างที่เรียนถามไปครับ

ขอบคุณที่ช่วยให้ข้อมูลล่วงหน้าด้วยนะครับ

จากคุณ : That's amore
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 53 13:18:01 A:58.11.49.234 X: TicketID:131763

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com