Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมผิดไหมที่ผมอยากจะทิ้งแฟนที่อยู่กินกันมากว่า10ปี ไปอยู่กับกิ๊กเก่า ขอคำแนะนำด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

เมื่อต้นปี43ผมมีผู้หญิงที่ผมต้องเลือกอยู่2คน
คนแรกสาวแรงทันสมัย(2วัตต์)
อีกคนน้องฟ้าน่ารักจริงใจ(1วัตต์)

ผมเลือกน้องฟ้าครับ ผมตัดสินใจ จดทะเบียนกับเธอ ด้วยเงิน4900บาท
อยู่กินกันมาได้ชักพัก ผมก็กลับมาอยู่บ้านที่อำเภอบุณฑริกจังหวัดอุบลราชธานี ตอนนั้นเธอไม่ยอมกลับมาไหว้พ่อแม่กับผมที่บ้านเลย(บ้านผมยังไม่มีเสาน้องฟ้า)
ผมก็กลับไปเรียนไปทำงานต่อ จนกระทั่ง ตุลาคม44 น้องฟ้าถึงยอมมาไหว้พ่อกับแม่ผม
หลังจากนั้นผมก็มาเรียนต่อที่พระราม7
ผมก็ยังรักน้องฟ้าคนเดียวอยู่ จนกระทั่งผมเจอกิ๊กคนแรก ตอนแรกๆผมไม่อยากนอกใจน้องฟ้าเลย
แต่กิ๊กคนนี้ ทั้งน่ารัก สดใส ดูดีกว่า ถูกใจผมมาก ผมจึงแอบเป็นกิ๊กกับเธอ เธอซื่อน้องส้มครับ(อนาคตสดใส) ตลอดเวลาน้องฟ้าคงไม่รู้หรอกฟ้าผมมีกิ๊ก เพราะผมสับรางตลอด(เปลี่ยนชิม) ผมอยู่กับน้องส้มเฉพาะตอนเย็นครับ 17.00-22.00เป็นเวลาของน้องส้ม ส่วนเวลานอนและเวลาเรียนผมอยู่กับฟ้าตลอดเลย

หลังจากนั้นไม่นานน้องฟ้าก็พยายามดูแลเอาใจใส่ผมดีขึ้น ผมจึงเลิกกับน้องส้มเพราะ น้องส้มไม่มีเวลาให้ผมเลย ไปหาก็ไม่ว่างตลอด(เครือข่ายไม่ว่างโทรไม่ออกต่อไม่ติด)
แต่น้องฟ้าอยู่กับผมได้ตลอดมีเวลาให้ผมตลอด
ถึงแม้จะชวนฟ้าไปเที่ยวต่างจังหวัด ฟ้าจะไปบ้างไม่ไปบ้าง

จนกระทั่งผมไปเที่ยวที่แห่งหนึ่ง น้องฟ้าไม่ยอมไปด้วย ผมน้อยใจเธอ
ผมจึงแอบมีกิ๊กอีกคนซื่อนิโคล(2วัตต์) เธอเป็นสาวแรง ทันสมัยกว่าน้องฟ้า ไปไหนไปด้วยตลอด ขึ้นเขาลงห้วยเธอสู้ไม่ถอย ไม่บ่นชักคำ
แต่น้องฟ้าของผม ฟ้าไม่ไปนะฟ้าเหนื่อย ฟ้าไม่อยากไป
แต่มีที่หนึ่งที่ฟ้าทำให้ผมประทับใจมากคือ น้ำตกผากล้วยไม้ เขาใหญ่ ผมตั้งใจจะไปเที่ยวกับนิโคล2คน พอไปถึงจุดกลางเต้นท์ เธอก็ทิ้งผมไปไหนก็ไม่รู้ แล้วอยู่ๆน้องฟ้าก็มาหาผม ตกใจหมดเลยมาได้ไง ไหนบอกไม่อยากมา แต่น้องฟ้าก็ดูเธอจะเหนื่อยๆไปนะครับ ดูไม่ค่อยมีแรง สงสัยมาไกล (เสาสัญญาณเขาเขียว)
ผมอยู่กับฟ้า2วันกลางป่า ผมตามหาน้องนิโคลยังไงก็ไม่เจอ

ขากลับผมเห็นเธอยืนรอผมที่ทางขึ้นเขาใหญ่ ครับ ผมจอดรับเธอและถามเธอว่า ทำไมไม่ไปเที่ยวด้วยกันละ เธอมองหน้าผมโดยไม่พูดอะไร(มีคลื่นแต่โทรไม่ออก)
หลังจากนั้นผมก็ไม่เคยนอกใจฟ้าอีกเลย ผมรักฟ้าจริงๆ
แต่ระยะไม่กี่ปีมานี้ น้องฟ้าที่เคยน่ารักจริงใจของผม เธอเปลี่ยนไปครับ

เธอไม่เหมือนเดิมเลย
บอกไม่ถูก เธอไม่แคร์ผมเหมือนเมื่อก่อน เธอไม่ง้อผมเลย

เธอดูงกๆ(โปรโมชั่นไม่ดี)เห็นแก่เกินเกินไป(ผลประกอบการกำไรต้องมาก่อน)

ผมอยู่กับเธอเพราะผมรัก

รักและจริงใจกับเธอ

ผมบอกผมเตือนอะไรเธอก็ไม่ฟังเลย

ผมรู้สึกอึดอัดเมื่ออยู่กับเธอ

ผมอยากจะลองใจเธอ

ผมบอกเธอว่า พี่จะไปอยู่กับกิ๊กต้องทำอย่างไร
เธอบอกผมว่า อยากไปก็ไป ไปอยู่กับกิ๊กใหม่ได้เลยไม่ต้องมาบอกฟ้า

ผมอยากบอกฟ้าว่าผมรักฟ้ามากนะ เราลองแยกกันอยู่ชักปี ให้ฟ้าได้ทบทวนเรื่องราวต่างๆตลอด10ปีที่เราอยู่ด้วยกัน

ฟ้าทำอะไรผิด ฟ้าเป็นคนที่เปลี่ยนไปไม่ใช่ผม
ผมยังเสมอต้นเสมอปลายกับฟ้าเหมือนเดิม แต่ผมน้อยใจฟ้านะ

ฟ้าเราเลิกกันเถอะ
ผมคงอยู่กับฟ้าไม่ได้อีกแล้ว

ฟ้าเปลี่ยนไป

ลาก่อนนะฟ้า

ขอบคุณฟ้าที่ให้ความสุขและรอยยิ้มให้ผมตลอด10ปีที่ผ่านมา

จากคุณ : HappyRadioFM106
เขียนเมื่อ : 14 ธ.ค. 53 10:12:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com